Latest Posts

బ్రహ్మ కుమారిస్ సైలెన్స్ రిట్రీట్ సెంటర్‌ను ప్రారంభించిన భారత రాష్ట్రపతి

 

తెలంగాణ గవర్నర్ సమక్షంలో బ్రహ్మ కుమారిస్ సైలెన్స్ రిట్రీట్ సెంటర్‌ను ప్రారంభించిన భారత రాష్ట్రపతి:

బ్రహ్మ కుమారీలు ప్రత్యేకంగా తెలంగాణ ప్రజల సామాజిక ఆధ్యాత్మిక అవసరాలను తీర్చడానికి మరియు సాధారణంగా దేశం కోసం సైలెన్స్ రిట్రీట్ సెంటర్‌ను స్థాపించారు. శాంతి స్థాపనలో కుల, మత, మత, జాతి మరియు దేశానికి అతీతంగా మానవులకు సేవ చేయడమే ఈ కేంద్రం యొక్క ప్రధాన లక్ష్యం.బ్రహ్మ కుమారీస్ అనేది ప్రపంచంలోని అత్యంత క్రమశిక్షణ కలిగిన ఆధ్యాత్మిక సంస్థ, ఇది ప్రపంచవ్యాప్తంగా మానవాళికి ఉచిత సేవలకు ప్రసిద్ధి చెందింది.పవిత్ర భూమి మౌంట్ అబూ వద్ద ఆధ్యాత్మిక సాధికారత ద్వారా భారత రాష్ట్రపతి (RISE) రైజింగ్ ఇండియాను ప్రారంభించారు మరియు భారీ సమావేశాన్ని ఉద్దేశించి ప్రసంగించారు మరియు శాంతియుత జీవితాన్ని గడపడానికి ప్రతి వ్యక్తి జీవితంలో ఆధ్యాత్మికత యొక్క పాత్ర యొక్క ప్రాముఖ్యతను దేశం మొత్తం నొక్కి చెప్పింది. . 8 దశాబ్దాలకు పైగా చాలా సజావుగా నడుస్తున్న ఈ సంస్థకు గొప్ప నిర్వాహకులుగా మహిళలను సాధికారత చేయడంలో గొప్ప నాయకత్వం వహించిన సర్వోన్నతుడైన మరియు బ్రహ్మ కుమారీల వ్యవస్థాపకులకు ఆమె కృతజ్ఞతలు తెలిపారు.

తెలంగాణ గౌరవనీయ గవర్నర్ డాక్టర్ తమిళిసై సౌందరరాజన్ మాట్లాడుతూ సమాజ సాధికారతలో బ్రహ్మ కుమారీల కార్యకలాపాల గురించి తనకు బాగా తెలుసునని అన్నారు. ఆమె భిక్షాపాత్ర యొక్క ఉపమానాన్ని వివరించింది మరియు దానిని మానవ మనస్సు యొక్క సంతృప్తితో పోల్చింది. ఆమె బ్రహ్మ కుమారి సోదరీమణులు మరియు సోదరులను కర్పూరంతో పోల్చింది, ఇది దాని ఉనికిని పూర్తిగా దేవుని ముందు సమర్పించింది.8 దశాబ్దాలకు పైగా వారి సేవలను గుర్తిస్తూ, బ్రహ్మ కుమారీలు UNICEF మరియు UNISOC కోసం సంప్రదింపు హోదాలో ఐక్యరాజ్యసమితి సంస్థ UNOకి అనుబంధంగా ఉన్నారు. వారు ఆరేళ్లపాటు వరుసగా ఇంటర్నేషనల్ పీస్ మెసెంజర్ అవార్డులను కూడా గెలుచుకున్నారు.ఈ సైలెన్స్ రిట్రీట్ సెంటర్ భువనగిరి జిల్లాలోని బీబీ నగర్ మండలం  లో ఉంది. ఘట్‌కేసర్, హైదరాబాద్ మరియు యాదాద్రికి దగ్గరగా. ఆధ్యాత్మికంగా ఛార్జ్ చేయబడిన ఈ ప్రదేశం మానవుల అంతర్గత ప్రశాంతతను పునఃసృష్టించడానికి మరియు తిరిగి నింపడానికి ప్రత్యేకంగా ఎంపిక చేయబడింది. ఈ రిట్రీట్ సెంటర్ ఒక విశాలమైన, నిర్మలమైన మరియు విశాలమైన ప్రదేశంలో ఉంది, ఇది శాంతి మరియు అంతర్గత ప్రశాంతతను సులభంగా యాక్సెస్ చేయడానికి వీలు కల్పిస్తుంది. ఈ కేంద్రంలో భారీ మరియు చిన్న సమావేశాలు, VIP వసతి మరియు భోజన సౌకర్యాలు, నిశ్శబ్ద ధ్యాన స్థలాలు, ఆధ్యాత్మిక విద్యా తరగతి గది సౌకర్యాలు, భారీ వంటగది మరియు భోజనాల ఏర్పాటు సౌకర్యాలు, ప్రకృతిలో లీనమయ్యేలా తెరిచిన తోటలు మొదలైన వాటి కోసం సమావేశాలు నిర్వహించడానికి సౌకర్యాలు ఉన్నాయి.

గౌరవనీయులైన భారత రాష్ట్రపతి హర్ ఎక్సలెన్సీ ఈ సైలెన్స్ రిట్రీట్ సెంటర్‌ను వర్చువల్ మోడ్‌లో 3 జనవరి 2023 కు  తెలంగాణ గవర్నర్‌గా గౌరవనీయమైన తెలంగాణ గవర్నర్ తమిళిసై సౌందరరాజన్ సమక్షంలో బీబీ నగర్ లొకేషన్‌లోని ప్రారంభోత్సవ కార్యక్రమంలో ప్రారంభించారు . ఈ సందర్భంగా ఆ సందర్భంగా గ్రాక్ ఎడ్ చేసిన ఇతరులు, oms మరియు హైదరాబాద్ ప్రాంతం.క్రమమైన ఆధ్యాత్మిక కార్యకలాపాలతో పాటు, ఈ కేంద్రం వారి జీవన నాణ్యతను మరియు అంతర్గత సాధికారతను మెరుగుపరచడంలో మరియు చుట్టుపక్కల ఉన్న వ్యవసాయ సమాజానికి సేవ చేయడానికి కట్టుబడి ఉంది. చుట్టుపక్కల గ్రామాలకు ప్రయోజనం చేకూర్చడానికి మరియు ఆదుకోవడానికి ఇప్పటికే కొన్ని కార్యక్రమాలు నిర్వహించబడ్డాయి. ఇది కాకుండా, ఈ రిట్రీట్ సెంటర్ బ్రహ్మ కుమారీస్ రాజ్‌యోగ ఎడ్యుకేషన్ అండ్ రీసెర్చ్ ఫౌండేషన్‌తో సన్నిహితంగా పని చేస్తుంది మరియు అంతర్గత స్వీయ ఉద్ధరణ ద్వారా సమాజంలోని ప్రతి క్రాస్ సెక్షన్ వారి వృత్తిపరమైన పురోగతి కోసం కార్యక్రమాలను నిర్వహించడం లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది.ఈ రిట్రీట్ సెంటర్ డైరెక్టర్లు బికె సునీత & బికె రాజు తెలంగాణ ప్రజలను ఈ రిట్రీట్ సెంటర్‌ను సద్వినియోగం చేసుకోవాలని ఆహ్వానించారు.

బ్రహ్మ కుమారిస్ సైలెన్స్ రిట్రీట్ సెంటర్‌ను ప్రారంభించిన భారత రాష్ట్రపతి బ్రహ్మ కుమారిస్ సైలెన్స్ రిట్రీట్ సెంటర్‌ను ప్రారంభించిన భారత రాష్ట్రపతి

Latest Posts

Don't Miss