Latest Posts

చైనాలో కరోనా కల్లోలం మళ్లీ షురూ…

కరోనాను పుట్టించిన చైనా అన్ని దేశాలకు పాకించి అందరి ప్రాణాలు తీసింది. ప్రపంచమంతా వ్యాక్సిన్లు తీసుకొని ఇప్పుడిప్పుడే బయటపడ్డారు.కానీ పుట్టినింట కరోనా మళ్లీ విజృంభిస్తోంది. చైనాలో కరోనా కల్లోలం మళ్లీ షురూ అయ్యింది. ఏకంగా వైరస్ తో మరణ మృదంగం వినిపిస్తోంది. వైరస్ బారిన పడి జనాలు కోకొల్లలుగా మరణిస్తున్నారు. ఐసీయూలన్నీ రోగులతో నిండిపోతున్నాయి. అయిన వాళ్ల అంత్యక్రియల కోసం శ్మశానాల వద్ద జనాలు బారులు తీరుతున్నారు.రోజుల తరబడి ఎదురుచూస్తున్న పరిస్థితి నెలకొంది. దేశంలో ఇప్పటిదాకా నమోదైన కరోనా కేసులు 397195 కాగా.. మరణాల సంఖ్య 5241. ఇది చైనా ప్రభుత్వం చెబుతున్న లెక్కలు. కానీ అనధికారికంగా ఈ లెక్కలు లక్షల్లో ఉంటాయని.. మరణాలు బాగా సంభవిస్తున్నాయని  సమాచారం. ఇటీవలి ఇన్ఫెక్షన్ల పెరుగుదల మధ్య చైనాలో సుమారు 100 మిలియన్ల కోవిడ్ కేసులు.. ఒక మిలియన్ మరణాలు సంభవిస్తాయని  వైద్యులు చెబుతున్నారు. చైనాలో దాదాపు 100 మిలియన్ల కోవిడ్ కేసులు ఐదు మిలియన్ల అడ్మిషన్లు ఒక మిలియన్ మరణాలు భారీ సంఖ్యలో ఉన్నాయని మేము ఆశిస్తున్నాము” అని వైద్యులు తెలిపారు. గ్లోబల్ టైమ్స్ ప్రకారం చైనా యొక్క జాతీయ ఆరోగ్య కమిషన్ దేశంలోని కోవిడ్ కేసు గణాంకాలను రోజువారీ ప్రాతిపదికన జారీ చేస్తుంది. ఆదివారం నుండి నవీకరణను ప్రచురించడం ఆపివేసింది. ఆదివారం నుండి డేటా బదులుగా చైనీస్ సెంటర్ ఫర్ డిసీజ్ కంట్రోల్ అండ్ ప్రివెన్షన్ అధ్యయనం మరియు సూచన కోసం కోవిడ్-సంబంధిత సమాచారాన్ని విడుదల చేస్తుంది” అని ఎన్.హెచ్.సీ ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. వెబ్సైట్లో జాతీయ ఆరోగ్య కమిషన్ శనివారం కోవిడ్ కేసు గణాంకాలను చూస్తే.. చైనా మెయిన్ల్యాండ్లో 4128 కొత్త ఇన్ఫెక్షన్లు నమోదయ్యాయి. దేశంలో కొత్త మరణాలు లేవు. డిసెంబర్ 23న 1760 మంది రోగులు నయమైన తర్వాత ఆసుపత్రి నుండి విడుదలయ్యారు సోకిన రోగులతో సన్నిహితంగా ఉన్న 28865 మంది వైద్య పరిశీలన నుంచి విముక్తి పొందారు. తీవ్రమైన కేసుల సంఖ్య 99 పెరిగింది. జీరో కోవిడ్ పాలసీ పేరిట మూడేళ్లపాటు వైరస్ ను కట్టడి చేసేందుకు చైనా ప్రజలకు నిర్బంధం విధించింది. అయితే ప్రజలు తిరగబడడంతో తాజాగా ఎత్తేసింది. అందరూ బయటకు రావడంతో ఇప్పుడు కోవిడ్ ఉప్పెనలా మారింది. చైనా ప్రభుత్వం వ్యాక్సినేషన్ మీద దృష్టి పెట్టకపోవడం.. పరిశోధనలు సజావుగా సాగకపోవడంతో కొత్త వేరియంట్ లు విరుచుకుపడ్డాయి. అందుకు సంబంధించిన పరిశోధనలు సజావుగా సాగకపోవడంతో కొత్త వేరియంట్ లు విరుచుకుపడ్డాయి. దీంతో మరో వేవ్ ను చైనా ఎదుర్కొంటోంది. ఏ దేశం కరోనాతో ఇంత భయానకమైన పరిస్థితిని ఎదుర్కోవడం లేదని అంటున్నారు. నిపుణులు చైనాతో సహా అనేక దేశాల్లో ప్రస్తుత కోవిడ్ ఉప్పెన ఒమిక్రాన్ సబ్-వేరియంట్ BF.7 కారణమని నమ్ముతారు. భారతదేశం కూడా ఇప్పటివరకు ఈ వేరియంట్కు సంబంధించిన నాలుగు కేసులను నివేదించింది. ఇందులో గుజరాత్ నుండి రెండు మరియు ఒడిశా నుండి రెండు ఉన్నాయి. చైనా మాదిరిగా కాకుండా ఈ వేరియంట్ యొక్క మొదటి కేసు నెలల క్రితం కనుగొనబడినప్పటికీ కరోనావైరస్ యొక్క కొత్త సబ్స్ట్రెయిన్ భారతదేశాన్ని ప్రభావితం చేయలేదు. అయితే అన్ని రాష్ట్రాలు మరియు కేంద్ర పాలిత ప్రాంతాలు జాగ్రత్తగా ఉండాలని వేరియంట్లను ట్రాక్ చేయడానికి జీనోమ్ సీక్వెన్సింగ్ను పెంచాలని కేంద్రం ఆదేశించింది. BF.7 అనేది ఓమిక్రాన్ వేరియంట్ BA.5 యొక్క ఉప-వంశం ఇది అసలు ఓమిక్రాన్ కంటే మునుపు సోకిన లేదా టీకాలు వేసిన వ్యక్తులకు సోకగల సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంటుంది. ఈ లక్షణాన్ని రోగనిరోధక ఎవేసివ్నెస్ అంటారు. ఇది తప్పనిసరిగా ఓమిక్రాన్ వలె అదే వైరస్ కానీ అదనపు ఉత్పరివర్తనాలతో ఉంటుంది. .. ఇది మరింత తీవ్రమైన వ్యాధికి కారణమయ్యే సూచనలు లేవు ”అని భారతీయ నిపుణులు చెబుతున్నారు.

Latest Posts

Don't Miss