నవరాత్రులలో దుర్గాదేవి,లక్ష్మీదేవి మీ ఇంట్లో స్థిరపడాలని కోరుకుంటున్నారా?ఐతే ఈ వాస్తు చిట్కాలు ఫాలో అవ్వండి

నవరాత్రి హిందూ మతంలో చాలా ముఖ్యమైన పండుగ. శారదా నవరాత్రి 2022 సెప్టెంబర్ 26 నుండి అక్టోబర్ 05 వరకు ప్రారంభమవుతుంది. నవరాత్రులలో దుర్గామాత యొక్క మొత్తం 9 రూపాలను సరిగ్గా పూజిస్తారు. దుర్గాదేవి అనుగ్రహం కోసం చాలా మంది ఉపవాసం మరియు పూజలు చేస్తారు. నవరాత్రులలో దుర్గా దేవిని పూజించడం వల్ల జీవితంలో భయం, ఆటంకాలు, శత్రువులు నశించి జీవితం ఆనందంగా, సుభిక్షంగా ఉంటుంది.

నవరాత్రి రోజుల్లో వాస్తు ప్రకారం కొన్ని పనులు చేయడం వల్ల దుర్గాదేవి ఇంట్లో నివసిస్తుందని, ఈ రోజుల్లో లక్ష్మీదేవి ప్రత్యేక అనుగ్రహం లభిస్తుందని నమ్ముతారు. వాస్తు ప్రకారం నవరాత్రులలో ఏమి చేయాలో ఇప్పుడు చూద్దాం.

నవరాత్రి రోజున తులసి మొక్కకు క్రమం తప్పకుండా నీరు పోయాలి. తులసి మొక్క ముందు నెయ్యి దీపం వెలిగించడం కూడా శ్రేయస్కరం. ఇలా చేయడం వల్ల ఇంట్లో గొడవలు ఉండవు, ఇంట్లో సుఖ సంతోషాలు ఉంటాయి.

నవరాత్రులలో 9వ రోజు, పూజా సమయంలో లేదా ఆలయంలో ఎర్రటి వత్తితో దీపం వెలిగించి దుర్గాదేవిని పూజించడం మంచిది. ఎందుకంటే దుర్గాదేవికి ఎరుపు రంగు అంటే చాలా ఇష్టం.

నవరాత్రి రోజుల్లో దుర్గాదేవిని పూజించేటప్పుడు గులాబీ, కుంకుమ, తామరపూలను ఉపయోగించడం చాలా మంచిది. దీంతో దుర్గాదేవి చాలా సంతోషిస్తుందని చెబుతారు. దుర్గా దేవి ప్రసన్నమైతే, ఆమె మిమ్మల్ని అన్ని రకాల కష్టాల నుండి విముక్తి చేస్తుంది.

వాస్తు శాస్త్రం ప్రకారం నవరాత్రి రోజుల్లో ఇంట్లో వాడే చీపురు మార్చకూడదు. కావాలంటే నవరాత్రి తర్వాత మార్చుకోవచ్చు. చీపురు లక్ష్మీదేవికి చిహ్నంగా పరిగణించబడుతుంది. కాబట్టి ఈ రోజుల్లో చీపురు విసిరివేయడం లక్ష్మీ దేవిని ఇంటి నుండి తన్నినట్లే.

నవరాత్రి రోజుల్లో, దుర్గాదేవి పూజ సమయంలో, ప్రతిరోజూ ఒక స్త్రీకి ఆహారం ఇవ్వాలి. అలాగే ఈ రోజుల్లో ఇంట్లో ఆడవాళ్లను, పెళ్లికాని ఆడవాళ్లను అగౌరవపరచకండి. ఎందుకంటే స్త్రీలను దుర్గాదేవి స్వరూపంగా భావిస్తారు. ఈ యుగంలో స్త్రీలను అవమానించడం దుర్గాదేవిని అవమానించినట్లే.

వాస్తు శాస్త్రంలో స్వస్తిక చిహ్నాన్ని శుభప్రదంగా భావిస్తారు. కాబట్టి నవరాత్రుల మొదటి రోజు ఇంటి ప్రధాన ద్వారానికి రెండు వైపులా పసుపు, ఎరుపు రంగులతో కూడిన స్వస్తిక చిహ్నాన్ని అతికించాలి. దీంతో ఇంటి వాతావరణం ఆనందంగా ఉండడంతో పాటు ఇంట్లో ఉన్నవారు కూడా సంతోషంగా ఉంటారు.

నవరాత్రి రోజుల్లో సూర్యాస్తమయం సమయంలో దుర్గాదేవికి 7 కర్పూరాలతో ఆరతి చేయాలి. ఇది ఇంట్లో ప్రతికూల శక్తులను నాశనం చేస్తుందని నమ్ముతారు. ఫలితంగా ఇంటి వాతావరణం ఆనందంగా ఉంటుంది.

నవరాత్రులలో దుర్గామాత విగ్రహం లేదా కలశాన్ని ఏర్పాటు చేయడానికి చందనాన్ని ఉపయోగించడం చాలా పవిత్రమైనదిగా పరిగణించబడుతుంది. కలశం మరియు విగ్రహాన్ని చందనం చెట్టు కింద ఉంచవచ్చు. ఇలా చేయడం వల్ల వాస్తు దోషం తొలగిపోయి చందనం ప్రభావం వల్ల ఇల్లు పాజిటివ్ ఎనర్జీకి కేంద్రంగా మారుతుంది.

నవరాత్రులలో దుర్గాదేవిని పూజించేటప్పుడు ఎర్రటి పువ్వులు వాడాలి. ఎరుపు రంగు వాస్తులో బలానికి చిహ్నంగా పరిగణించబడుతుంది. దుర్గాదేవికి ఎర్రటి పువ్వులు సమర్పించాలి మరియు అమ్మవారికి ఎర్రని వస్త్రాలు మాత్రమే ఉపయోగించాలి.