Navratri Colours 2022 : నవరాత్రుల్లో దుర్గా మాత యొక్క తొమ్మిది రూపాలు, 9 రంగులకు ప్రత్యేక ప్రాముఖ్యత ఉంది..

హిందూ పురాణాలలో నవరాత్రి పండుగకు ప్రత్యేక ప్రాముఖ్యత ఉంది. ఈ పండుగను దేశమంతటా ఎంతో వైభవంగా జరుపుకుంటారు. తొమ్మిది రోజుల ఉత్సవాలు ప్రారంభమైనందున, ప్రతి రోజు మరియు వాటి ప్రాముఖ్యతకు అంకితమైన రంగుల జాబితా ఇక్కడ ఉంది. 9 రోజులకు అనుగుణంగా రంగులు ధరించడం వల్ల శాంతి మరియు సంపదలు లభిస్తాయి మరియు మీరు భక్తి మరియు ప్రశాంతతను కలిగి ఉంటారు. దేశంలో సంవత్సరానికి రెండు సార్లు జరుపుకునే పండుగ నవరాత్రి. చైత్ర (మార్చి-ఏప్రిల్) మరియు శారద (అక్టోబర్-నవంబర్) మాసంలో. సంస్కృతంలో నవరాత్రి అనే పదానికి తొమ్మిది రాత్రులు అని అర్థం. ఈ రెండు మాసాలలో తొమ్మిది రోజుల పాటు జరిగే పండుగ ఇది. ఈ తొమ్మిది రోజులు నవరాత్రులలో తొమ్మిది రంగులు చెప్పబడతాయి. ప్రతి రంగుకు దాని స్వంత ప్రాముఖ్యత ఉంటుంది. దేశంలోని వివిధ ప్రాంతాల్లో నవరాత్రులు వివిధ రకాలుగా జరుపుకుంటారు. అయితే, హిందూ దేవత కాళి లేదా దుర్గా మాత యొక్క విజయోత్సవం వెనుక ఒక ప్రాథమిక ఆలోచన ఉంది. నవరాత్రులు దేశవ్యాప్తంగా అసంఖ్యాక మహిళలు ఈ తొమ్మిది రోజుల పాటు ఉపవాసం ఉండేలా ప్రేమ మరియు సంప్రదాయంతో జరుపుకుంటారు.

2022లో, మీరు తెలుసుకోవలసిన శారద్ నవరాత్రుల 9 రంగులు ఇక్కడ ఉన్నాయి. పండుగ ముగిసే వరకు ప్రతిరోజూ ఈ రంగులలో ఒకదానిలో అలంకరించడం చాలా ప్రత్యేకమైనదిగా పరిగణించబడుతుంది.

ఈసారి ప్రతిపాద రోజు గురువారం వస్తుంది, శరద్ నవరాత్రుల ఆనందం మరియు ఉత్సాహాన్ని జరుపుకోవడానికి రంగు తెలుపు. ఇది చల్లగా ఉంది మరియు చల్లని రంగును ఎవరు ఇష్టపడరు? మా శైలపుత్రి ప్రేమ మరియు విధేయతకు చిహ్నం. ఆమె కుడిచేతిలో మాల, ఎడమచేతిలో నీటి కుండ పట్టుకొని ఉన్న దేవత. ఈ రోజున మీ ఇంటిని అలంకరించుకోవడానికి మీరు మల్లె లేదా తెల్ల తామర వంటి పువ్వులను ఉపయోగించవచ్చు. తెల్లటి దుస్తులు ధరించండి మరియు స్నేహితులు మరియు కుటుంబ సభ్యులను కూడా కలవండి.

నవరాత్రుల 9 రంగులలో ఎరుపు అత్యంత శక్తివంతమైన రంగులలో ఒకటి. తల్లి బ్రహ్మచారిణి రంగు ఎరుపు. ఇది బలాన్ని, ఉగ్రతను సూచిస్తుంది. ఈ రోజున చంద్రఘంట దేవిని జరుపుకుంటారు మరియు మీరు మీ ఇంటిలో రంగులతో చాలా చేయవచ్చు. ఇంటిని ఎర్రటి పూలతో అలంకరించడం నుంచి ఎరుపు రంగు పండ్లను ప్రసాదంగా అందజేయడం వరకు. మీరు ఈ రోజున ఎరుపు రంగు యొక్క శక్తిని జరుపుకోవచ్చు మరియు మీ గ్లామ్‌కు మెరుపును జోడించడానికి ఎరుపు రంగు సౌందర్య సాధనాలను ఉపయోగించడం మర్చిపోవద్దు.

నవరాత్రికి ఇష్టమైన రంగులలో ఒకటి రాయల్ బ్లూ. అష్టభుజ దేవి అని కూడా పిలువబడే మా చంద్రఘంటాకు ఎనిమిది చేతులు ఉన్నందున ఈ రంగును జరుపుకుంటారు. ఆమె తన చిరునవ్వుతో ప్రపంచాన్ని సృష్టించిందని మరియు ఆమె పేరు అంటే వెచ్చని శక్తి మరియు విశ్వశక్తి అని నమ్ముతారు. నవరాత్రులలో నీలం రంగు దుస్తులు ధరించి, ఈ అమ్మవారిని పూజించడం వల్ల ఆరోగ్యం, సంపద మరియు శక్తి మెరుగుపడుతుందని నమ్ముతారు.

హిందూమతంలో, పసుపును అభ్యాసం మరియు జ్ఞానం యొక్క రంగుగా చిత్రీకరించారు మరియు ఈ పండుగ సమయంలో ఉత్సాహంగా స్వీకరించే నవరాత్రి రంగులలో ఇది ఒకటి. ఇది కార్తికేయ (మురుగ) తల్లి కూష్మాండ దేవి రంగు. ఈ రోజున పసుపు (పసుపు) తినండి. పసుపును వంటకు వాడండి, చర్మానికి పూయండి మరియు పూజ చేసేటప్పుడు కూడా.

నవరాత్రి సమయంలో ధరించడానికి మరియు జరుపుకోవడానికి ఆకుపచ్చ రంగు చాలా అందమైన రంగు, ఇది కొత్త ప్రారంభాలు, పెరుగుదల మరియు కొత్త పుట్టుకకు ప్రతీక. ఆకుపచ్చ ప్రకృతి తల్లి యొక్క రంగు మరియు దేవత స్కందమాత కూడా ఈ రంగుతో జరుపుకుంటారు. నవరాత్రుల ఆరవ రోజున అందరూ పచ్చని దుస్తులు ధరించి అమ్మవారి ఆశీస్సులు కోరడం మీరు చూడవచ్చు.

ఇప్పుడు ప్రకాశవంతమైన రంగుల నుండి వేరొకదానికి దూరంగా వెళ్లడానికి సమయం ఆసన్నమైంది – బూడిద రంగు. ఇది చల్లని మరియు సొగసైన రంగు. అలాగే, మా కాత్యాయని దేవి యొక్క మంచితనాన్ని జరుపుకోవడానికి గోధుమ రంగును ఉపయోగిస్తారు. కాళీ మరియు కాళరాత్రి ఒకటే అని కొందరు నమ్ముతారు. దీనిపై ఇంకా నిర్ధారణ లేదు. అయితే, మీరు గోధుమ రంగు దుస్తులను ధరించవచ్చు మరియు మీ జీవితంలో ప్రతికూలత తొలగిపోవాలని దేవతను ప్రార్థించవచ్చు.

నవరాత్రి రంగుల జాబితాలో నారింజ రంగు చాలా ప్రత్యేకం. ఇది శక్తివంతమైన మరియు అందమైన రంగు. ఆరెంజ్ తరచుగా వేడి, అగ్ని మరియు శక్తితో ముడిపడి ఉంటుంది. దేవత మా కాళరాత్రిని నారింజ రంగుతో జరుపుకుంటారు మరియు ఆ రోజున మీరు మీ ఇంటిని మరియు పూజా గదిని నారింజ పువ్వులతో అలంకరించవచ్చు మరియు మిమ్మల్ని మీరు నారింజ రంగుతో అలంకరించుకోవచ్చు.

ఇది ఎనిమిదవ నవరాత్రి రంగు. ఈ రోజున మా మహాగౌరీ దేవి పండుగను జరుపుకుంటారు. సిద్ధి అంటే అతీంద్రియ శక్తి మరియు ధాత్రి అంటే దాత. కాబట్టి, అతను మానవులకు అతీంద్రియ శక్తులను ఇచ్చేవాడు. ఆమె ఆధ్యాత్మిక శక్తులతో ప్రజలను ఆశీర్వదిస్తుంది. నవరాత్రి ఎనిమిదవ రోజు నెమలి ఆకుపచ్చ రంగు చాలా అందంగా కనిపిస్తుంది.

సిద్ధిదాత్రి దేవిని జరుపుకోవడానికి ఉపయోగించే నవరాత్రి రంగులలో గులాబీ ఒకటి. జీవితంలోని అన్ని కష్టాలు తొలగిపోవాలని ఆమెను పూజిస్తారు. పింక్ కూడా శాంతి మరియు జ్ఞానం యొక్క రంగు. అందువల్ల, ఈ రోజున, గులాబీ రంగు దుస్తులతో నవరాత్రికి సిద్ధం చేసుకోండి. ప్రతిరోజూ నవరాత్రి 2022 కలర్ ట్రెండ్‌ని అనుసరించడం ద్వారా 2022ని సంతోషకరమైన మరియు సంతోషకరమైన నవరాత్రిగా చేసుకోండి.