యూట్యూబ్ సేవలకు ఆ దేశంలో అంతరాయం

లండన్: ప్రముఖ సోషల్ మీడియా దిగ్గజం యూట్యూబ్ సేవలకు అంతరాయం ఏర్పడింది. అంతరాయం గుర్తింపు సైట్ Downdetector.com ప్రకారం.. శుక్రవారం యూకేలోని కొన్ని ప్రాంతాల్లో YouTube సేవలకు అంతరాయం కలిగింది. అంతరాయానికి కారణం ఇంకా తెలియరాలేలేదు.

అయితే ప్రధానంగా ప్రత్యక్ష ప్రసార వీడియోలను ప్రభావితం చేసినట్లు కనిపిస్తోంది. “YouTube లైవ్ స్ట్రీమ్‌ల ప్రభావంతో అంతర్జాతీయ అంతరాయాలను ఎదుర్కొంటోంది; ఈ సంఘటన దేశ-స్థాయి ఇంటర్నెట్ అంతరాయాలు లేదా ఫిల్టరింగ్‌కు సంబంధించినది కాదు” అని ఔటేజ్ ట్రాకర్ NetBlocks తెలిపింది. ఇతర Google సేవలు ప్రభావితం అయినట్లు కనిపించడం లేదని పేర్కొంది.

వినియోగదారులు YouTube స్ట్రీమ్‌లను యాక్సెస్ చేయడానికి ప్రయత్నించినప్పుడు, వారు లోడ్ అవుతున్న యానిమేషన్‌తో బ్లాక్ స్క్రీన్‌లను చూశారు. “దయచేసి తర్వాత మళ్లీ ప్రయత్నించండి” అని అభ్యర్థిస్తూ ఎర్రర్ మెసేజ్‌లు కనిపించాయి.

లైవ్ స్ట్రీమ్‌లను లోడ్ చేయగలిగిన వారు వీడియో ల్యాగ్‌గా ఉందని, చాట్ సందేశాలు వెనుకబడి ఉన్నాయని లేదా కనిపించడం లేదని నివేదిస్తారు.

నెట్‌బ్లాక్స్, ఇంటర్నెట్ మానిటరింగ్ కంపెనీ, YouTube ప్రత్యక్ష ప్రసారాలను ప్రభావితం చేసే ప్రపంచవ్యాప్త అంతరాయాన్ని అనుభవిస్తోందని ధృవీకరించింది.

ℹ️ Note: YouTube is experiencing international outages with live streams impacted; incident not related to country-level internet disruptions or filtering #YouTubeDown pic.twitter.com/Jay24MxBlL

NetBlocks ప్రకారం.. ఈ పరిణామాలకు “దేశ-స్థాయి ఇంటర్నెట్ అంతరాయాలు లేదా ఫిల్టరింగ్”తో సంబంధం లేదు. ఇది షెడ్యూల్ చేయబడిన నిర్వహణ, YouTube సర్వర్‌లతో సమస్య లేదా హానికరమైన కార్యాచరణ కారణంగా జరిగిందా? అనేది ప్రస్తుతం తెలియరాలేదు.

డౌన్‌డెటెక్టర్ ప్రకారం, ఈ వారం ప్రారంభంలో, దాదాపు 19,000 మంది వినియోగదారులు ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌ను యాక్సెస్ చేయడంలో సమస్య ఎదుర్కొంటున్నారు. ఇది ప్లాట్‌ఫారమ్‌లో వినియోగదారు సమర్పించిన లోపాలతో సహా అనేక మూలాల నుంచి స్థితి నివేదికలను క్రోడీకరించడం ద్వారా అంతరాయాలను ట్రాక్ చేస్తుంది. అంతరాయం పెద్ద సంఖ్యలో వినియోగదారులను ప్రభావితం చేయవచ్చు.