పంచాయతీ ఎన్నికల్లో స్వీప్ చేసిన బీజేపీ: ఉద్ధవ్ సేనకు షాకింగ్ ఫలితాలు

ముంబై: మహారాష్ట్రలోని బీజేపీ -షిండే ప్రభుత్వానికి తాజాగా, జరిగిన పంచాయతీ ఎన్నికల ఫలితాలు మరింత ఉత్సాహాన్నిచ్చాయి. బీజేపీ, దాని మిత్రపక్షమైన షిండే సేనకు ప్రోత్సాహకరంగా మహారాష్ట్రలోని 17 జిల్లాల్లో ఈ వారం జరిగిన పంచాయితీ ఎన్నికల్లో 547 సర్పంచ్ పదవులలో 299 స్థానాలను రెండు పార్టీలు కైవసం చేసుకున్నాయి. ఇందులో బీజేపీ ఒంటరిగా 259 గెలుచుకుంది.

మహా వికాస్ అఘాడీ ప్రభుత్వాన్ని పడగొట్టిన తర్వాత సంకీర్ణానికి జరిగిన మొదటి ఎన్నికల పరీక్ష ఉద్ధవ్ థాకరే నేతృత్వంలోని సేనకు నిరాశ కలిగించింది. ఇది పార్టీపై నియంత్రణపై షిండే వర్గంతో గొడవలో చిక్కుకుంది. ఉద్దవ్ పార్టీకి 40 పదవులు లభించాయి. ఇది షిండే వర్గానికి సమానం, కానీ 130 కంటే ఎక్కువ సర్పంచ్ పదవులతో ఎన్‌సిపి రెండింటినీ వెనుకకు నెట్టివేసింది. కాంగ్రెస్ 80 సర్పంచ్ లను దక్కించుకుంది.

మహా వికాస్ అఘాడి కలిసి 250 సర్పంచ్ పదవులను పొందగలిగింది. అయితే, సొంతంగా బీజేపీ కంటే తక్కువే. బీజేపీ, ఎన్సీపీ రెండూ తమ పనితీరును జరుపుకుంటున్నందున.. ఉద్ధవ్ సేన ఫలితాలను మొత్తం ఎంవీఏ నేపథ్యంలో చూడాలని వాదిస్తోంది. ఇది బీజేపీ-షిండే సేనతో సమానంగా ముగిసింది.

“మున్ముందు పెద్ద యుద్ధం బీజేపీ, ఎన్సీపీ మధ్యే” జరుగుతుందని ఫలితాలు సూచిస్తున్నాయని ఎంవీఏ నాయకులు అంగీకరించారు. “మహారాష్ట్రలో వరుసగా జరిగే ఎన్నికల్లో ఉద్ధవ్ సేన.. ఎన్‌సిపికి రెండవ సారి ఫిదా అవుతుంది” అని వారు చెప్పారు.

మహారాష్ట్ర నుంచి వేదాంత-ఫాక్స్‌కాన్ ప్రాజెక్ట్‌ను ఉపసంహరించుకోవడంపై డిఫెన్స్‌లో నెట్టబడింది . ఉప ముఖ్యమంత్రి దేవేంద్ర ఫడ్నవిస్ ఫలితాలపై స్పందించారు. “ప్రజల ఆదేశం మాకు ఉందని ఫలితాలు నిరూపించాయి. మహారాష్ట్రలో బీజేపీ-షిండే సేన కూటమిని ప్రజలు ఆమోదించారు అని చెప్పారు.

పంచాయితీ ఎన్నికల కోసం తమ ప్రచారాన్ని “2.5 సంవత్సరాల ఎంవీఏ ప్రభుత్వం”, “2 నెలల షిండే-ఫడ్నవీస్ ప్రభుత్వం” అనే ఇతివృత్తంతో జరిగినందున, ఉద్ధవ్ నేతృత్వంలోని మునుపటి పాలనను ప్రజలు తిరస్కరించారని బీజేపీ కూడా నొక్కి చెబుతోంది.

షిండే ఫలితాలను ఉపయోగించి సేన శ్రేణులకు సందేశం పంపారు: “మొదటి నుంచి, మేము ఉద్ధవ్ థాకరేను సేనను అంతం చేయడానికి ఎన్‌సిపి సిద్ధంగా ఉందని హెచ్చరించాము. కానీ, అతను మా
హెచ్చరికను ఎప్పుడూ పట్టించుకోలేదు. ఆయన ముఖ్యమంత్రి పదవిని చూసి మురిసిపోయారు అని ఎద్దేవా చేశారు.

“ఎంవీఏ ఏర్పడిన తర్వాత ఎన్సీపీ ఏకీకరణ ప్రారంభమైంది. అది ఉద్ధవ్ సేనను అధిగమించాలనుకుంటోందన్నారు. ఉద్ధవ్ సేన పేలవమైన పనితీరుకు “అంతర్గత విధ్వంసక చర్య” కారణమని కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు నానా పటోలే అన్నారు.

“ప్రత్యక్ష సర్పంచ్ ఎన్నికల కోసం ఒత్తిడి చేయాలన్న ప్రభుత్వ నిర్ణయం బీజేపీ పైచేయి సాధించడానికి చట్టాలను తారుమారు చేయడంలో సహాయపడింది” అని అన్నారు. గ్రామపంచాయతీ సభ్యుల విషయానికి వస్తే బీజేపీతో పోలిస్తే కాంగ్రెస్, ఎన్సీపీ, ఉద్ధవ్ సేనలు బలంగా ఉన్నాయని ఆయన పేర్కొన్నారు.