అండర్ ఆర్మ్ పింపుల్స్(చంకల కింద) మొటిమలు భాదిస్తున్నాయా: కారణం మరియు నివారణ ఇక్కడ ఉంది

కొంతమందికి ముఖం, వీపు మాత్రమే కాకుండా చంకల్లో కూడా మొటిమలు వస్తాయి. దీనికి ప్రధాన కారణం సరైన పరిశుభ్రత పాటించకపోవడమే. ఇది కాకుండా అనేక ఇతర కారణాలున్నాయి. దీని కారణంగా వారు చాలా నొప్పి మరియు చికాకును అనుభవిస్తున్నారు. కాబట్టి, దీన్ని ఎలా వదిలించుకోవాలో మరియు ఈ మొటిమలకు కారణాలు ఏమిటో చూద్దాం.

అండర్ ఆర్మ్ మొటిమలకు కారణాలు మరియు నివారణలు క్రింద ఉన్నాయి:

ఇన్‌గ్రోన్ హెయిర్ అంటే ఇన్‌గ్రోన్ హెయిర్ అని అర్థం. వీటిలో పైకి ఎదగకుండా జుట్టు చర్మంలోకి పెరగడం ప్రారంభమవుతుంది. ఇది మొటిమలు, చీము మొదలైన సమస్యలకు దారి తీస్తుంది. చాలా బాధాకరంగా ఉండే ఈ ఇన్గ్రోన్ హెయిర్ సరిగ్గా షేవ్ చేసుకోనప్పుడు పెరుగుతుంది. కాబట్టి అండర్ ఆర్మ్ షేవింగ్ చేసేటప్పుడు జాగ్రత్తగా ఉండండి.

ఫోలిక్యులిటిస్ అనేది జుట్టు యొక్క ఫంగల్ లేదా బ్యాక్టీరియల్ ఇన్ఫెక్షన్ వల్ల కలిగే సాధారణ చర్మ పరిస్థితి. ఇది చర్మంపై వెంట్రుకల ఫోలికల్స్ యొక్క వాపుకు దారితీస్తుంది. ఈ సమస్య సాధారణంగా తొడలు, చంకలు మరియు మెడ చుట్టూ వస్తుంది. చాలా సందర్భాలలో, స్వీయ సంరక్షణ మరియు సరైన పరిశుభ్రత సమస్యను పరిష్కరించగలదు.

ఏదైనా డియోడరెంట్ ఉపయోగించిన వెంటనే లేదా డిటర్జెంట్‌తో బట్టలు ఉతికిన వెంటనే మీకు అండర్ ఆర్మ్ మొటిమ ఉంటే, మీకు అలెర్జీ చర్మశోథ ఉందని అర్థం. దీనిని అలర్జిక్ కాంటాక్ట్ డెర్మటైటిస్ అంటారు. మీ చర్మం మీకు అలెర్జీ ఉన్న పదార్ధం లేదా పదార్ధంతో సంబంధంలోకి వచ్చినప్పుడు ఇది జరుగుతుంది. కాబట్టి మీరు కొన్ని పదార్థాలకు అలెర్జీని కలిగి ఉంటే, వాటిని మీ శరీరంలో ఉపయోగించే ముందు సరైన ఉత్పత్తులను ఎంచుకోండి.

కొంచెం బిగుతుగా ఉండే టీ-షర్ట్ ధరించడం వల్ల వచ్చే చికాకు కూడా అండర్ ఆర్మ్ మొటిమలకు దారి తీస్తుంది. మనం అలా బిగుతుగా ఉండే దుస్తులు ధరించినప్పుడు, అండర్ ఆర్మ్ చర్మం నుండి చర్మానికి లేదా చర్మం నుండి దుస్తులకు ఘర్షణకు గురవుతుంది. ఇది గాయం, చికాకు మరియు సంక్రమణకు కారణమవుతుంది. అలాగే, మీరు మీ చంకలను సరిగ్గా శుభ్రం చేయకపోతే లేదా పెర్ఫ్యూమ్ లేదా డియోడరెంట్‌ను నేరుగా పూయకపోతే, అది చికాకు మరియు మొటిమలు ఏర్పడటానికి కారణమవుతుంది.

మీరు ఎక్కువగా చెమట పట్టినట్లయితే, మీ చంకలలో మొటిమలు రావచ్చు. అలాగే, పాత రేజర్‌ని ఉపయోగించడం వల్ల అండర్ ఆర్మ్ మోటిమలు వచ్చే అవకాశం ఉంది. పాత రేజర్ నుండి ఫంగస్ చర్మంలోకి ప్రవేశించి మొటిమలకు దారి తీస్తుంది.

చంకలో మొటిమలను ఎలా వదిలించుకోవాలి?;

అండర్ ఆర్మ్స్ ను సరిగ్గా స్క్రబ్బింగ్ చేయడం లేదా ఎక్స్ ఫోలియేట్ చేయడం అనేది మొటిమలను అరికట్టడానికి సులభమైన మార్గాలలో ఒకటి. ఇది అదనపు సెబమ్‌ను తొలగిస్తుంది, అండర్ ఆర్మ్ చర్మ రంధ్రాలను అన్‌క్లాగ్ చేస్తుంది.

మీరు చంకలో మొటిమలకు గురయ్యే అవకాశం ఉన్నట్లయితే, వదులుగా ఉండే దుస్తులు ధరించండి. ఎందుకంటే మీరు మీ చర్మాన్ని ఎప్పటికప్పుడు ఊపిరి పీల్చుకోవాలి. వదులైన మరియు కాటన్ దుస్తులు ధరించడం మార్గం. మీ బట్టలు కూడా క్రమం తప్పకుండా కడగాలి. చెమటతో కూడిన బట్టలు మళ్లీ ధరించవద్దు.

మీకు సున్నితమైన చర్మం ఉన్నట్లయితే లేదా కొన్ని పదార్ధాలకు అలెర్జీ ఉన్నట్లయితే, వాటిని కొనుగోలు చేసే ముందు వాటిని సరిగ్గా పరీక్షించండి. సున్నితమైన మరియు మీ చర్మ రకానికి తగిన ఉత్పత్తులను ఎంచుకోవడం వల్ల అలర్జీలు మరియు అవాంఛిత బ్రేక్‌అవుట్‌లను నివారించవచ్చు.

సాధారణంగా, చంకలో మొటిమలను నివారించడానికి మంచి పరిశుభ్రతను పాటించండి. చెమట పట్టడం వల్ల ఈ సమస్య వస్తే, చెమటను తొలగించడానికి రోజుకు రెండుసార్లు తలస్నానం చేయండి. మీ మొటిమలు తగ్గకపోతే, సంబంధిత వైద్యుడిని సంప్రదించడం మంచిది.