ఎగ్జిమా గురించి మీకు ఎంత తెలుసు? అన్ని చర్మ వ్యాధులు తామర కాదు, కాబట్టి ఎలా కనుగొనాలి?

వర్షాకాలం వచ్చిందంటే చాలు భారతీయులకు ప్రాణశక్తి పుష్కలంగా ఉంటుంది.. అయితే అది అనేక రోగాలు వ్యాపించే కాలం అంటే వర్షాకాలం అని మీకు తెలుసు. ముఖ్యంగా ఈ కాలంలో చర్మ వ్యాధులు ఎక్కువగా కనిపిస్తాయి.

వర్షాకాలంలో తేమ మరియు బ్యాక్టీరియా పెరుగుదల కారణంగా చర్మవ్యాధులు వచ్చే అవకాశాలు పెరుగుతాయి. చాలా మంది దురద, అలర్జీ వంటి చర్మవ్యాధులతో బాధపడుతున్నారు. కొన్ని చర్మపు దద్దుర్లు ఎగ్జిమాగా తప్పుగా భావించబడతాయి.

కానీ తామర కాదు. తామర వంటి లక్షణాలు వివిధ రకాల చర్మ వ్యాధులలో సంభవించవచ్చు. కాబట్టి సరైన చికిత్స కోసం వారిని క్షుణ్ణంగా పరీక్షించడం చాలా ముఖ్యం. కాబట్టి ఇతర చర్మ వ్యాధులు మరియు తామర మధ్య తేడాలు ఏమిటి? దాన్ని ఎలా కనుగొనాలి? దానికి సంబంధించిన పూర్తి సమాచారం ఇక్కడ ఉంది.

తామర అనేది అంటువ్యాధి కాని దీర్ఘకాలిక చర్మ పరిస్థితి. ఇది పొడి మరియు పొరలుగా, పొరలుగా మరియు దురదతో కూడిన చర్మ పరిస్థితి. ఇది జన్యుశాస్త్రం, మారుతున్న ఉష్ణోగ్రత ప్రభావం, పర్యావరణ ప్రభావం వల్ల కలుగుతుంది. ఇది ఎక్కువగా శిశువులు మరియు పిల్లలను ప్రభావితం చేస్తుంది, పెద్దలలో కూడా సమస్యలను కలిగిస్తుంది.

ఫ్లెక్చురల్ ఎగ్జిమా అనేది పిల్లలలో తామర యొక్క అత్యంత సాధారణ రూపం మరియు చర్మం మడతలలో కనిపిస్తుంది. ఎగ్జిమా రెండు రకాలు, అంటే పొడి మరియు తడి. మొదట్లో చర్మం చాలా పొడిగా మారుతుంది, తర్వాత దద్దుర్లు వస్తాయి, ఇవి పొడి తామర యొక్క సాధారణ లక్షణాలు. అప్పుడు కాలక్రమేణా, చర్మం పగుళ్లు ఏర్పడవచ్చు, ఇది ద్రవం స్రవించే బొబ్బలు ఏర్పడటంతో ఉబ్బిన, ఎరుపు మరియు ఎర్రబడిన చర్మానికి దారితీస్తుంది. కానీ పెద్దలలో, తామరకు కారణమయ్యే వివిధ కారకాలు ఉన్నాయి. సాధారణంగా, తామర 50-60 సంవత్సరాల మధ్య వచ్చే అవకాశం ఉంది. ఇలాంటప్పుడు పొడి చర్మ సమస్యలు మొదలవుతాయి. , కాబట్టి పొడి తామర వారి శరీరంపై చూడవచ్చు, ఇది చివరికి తడి తామరగా మారుతుంది.

వర్షాకాలంలో తేమ శాతం పెరగడం వల్ల చర్మవ్యాధులు ఎక్కువగా వస్తాయి. దీని వల్ల చర్మం అలర్జీలు, ఇన్ఫెక్షన్లు మరియు దద్దుర్లు వచ్చే అవకాశం ఎక్కువగా ఉంటుంది. తామర నుండి చర్మ అలెర్జీల వరకు, చర్మ వ్యాధులు మరియు ఇతర ఇన్ఫెక్షన్ల ప్రమాదం ఈ సీజన్‌లో గణనీయంగా ఎక్కువగా ఉంటుంది. ఇవన్నీ ఒకేలా ఉండడంతో మరింత గందరగోళం నెలకొంది. కానీ అవి మనకు తెలియని లక్షణాలలో కొద్దిగా భిన్నంగా ఉంటాయి. కాబట్టి వైద్యులను సంప్రదించి సలహా తీసుకోవడం మంచిది.

 1. గజ్జి:

  ఇది మన చర్మంపై కనిపించని పురుగు లేదా పురుగు వల్ల వచ్చే చర్మ వ్యాధి. ఇది చాలా చికాకు కలిగించే చర్మవ్యాధి, ఇది అన్ని సమయాలలో గోకడం వరకు దురద ఉంటుంది. ఇది శారీరక సంబంధం ద్వారా వ్యక్తి నుండి మరొకరికి వ్యాపించే అవకాశం ఉంది.

  సోరియాసిస్ అనేది తామర లాంటి చర్మ వ్యాధి. కానీ ఇది తామర కాదు. సోరియాసిస్‌లో మనం మోకాళ్లు, మోచేతులు, తల చర్మంపై సమస్యలను గమనించవచ్చు. సోరియాసిస్ తీవ్రమైన దురద, పొలుసుల పాచెస్‌తో దద్దుర్లు కలిగి ఉంటుంది. సోరియాసిస్ అనేది దీర్ఘకాలిక సమస్య, దీనికి చికిత్స లేదు.

  ఇది ఒక రకమైన దురద పరిస్థితి. కొన్ని లక్షణాలు చర్మం యొక్క ఉపరితలంపై దురద, ఎరుపు లేదా చర్మం రంగు వెల్ట్స్. ఇది కొన్ని ఆహారాలు, మందులు లేదా పర్యావరణ కారకాల వల్ల సంభవించవచ్చు.

  ఇది నెత్తిమీద లేదా చర్మంపై శిలీంధ్రాల వల్ల వచ్చే ఇన్ఫెక్షన్. ఈ సమస్య రింగ్ రూపంలో ఉన్నందున, దీనిని రింగ్‌వార్మ్ అంటారు. ఇది వ్యక్తి నుండి వ్యక్తికి వ్యాపిస్తుంది. వ్యాధి సోకిన జంతువు లేదా వస్తువును తాకడం ద్వారా లేదా చర్మం నుండి చర్మానికి పరిచయం చేయడం ద్వారా రింగ్‌వార్మ్ వ్యాప్తి చెందుతుంది. సాధారణంగా పొలుసులు, ఇది చికాకు కలిగిస్తుంది. నొప్పి కలిగించవచ్చు.

  వాతావరణం మారినప్పుడు కొందరికి అలర్జీ వస్తుంది. వారు తుమ్ము, దురద, దగ్గు, ఎర్రటి చర్మం లేదా వాపు వంటి లక్షణాలను అనుభవించవచ్చు.

  ఎగ్జిమా ఏ డైట్ వల్ల వచ్చేది కాదు కానీ మంచి డైట్ తీసుకోవడం వల్ల ఎగ్జిమా మరియు ఇతర చర్మ సమస్యలను నయం చేయవచ్చు. వీలైనంత వరకు స్వీట్లకు దూరంగా ఉండటం మంచిది. బాదం, జీడిపప్పు, వాల్ నట్స్ మొదలైన నట్స్ తినడం మంచిది. ఎగ్జిమా బాధితులు గుడ్లు తిన్న తర్వాత ఎలర్జీ మరియు దురదను అనుభవించవచ్చు. సంతృప్త ఆహారాలు మరియు ట్రాన్స్ ఫ్యాట్స్ ఎర్ర మాంసం, వెన్న మరియు పాల ఉత్పత్తులలో ఉండే ప్రాసెస్డ్ ఫుడ్స్, ఫాస్ట్ ఫుడ్ మరియు సంతృప్త కొవ్వులు ఎగ్జిమా సమస్యను మరింత తీవ్రతరం చేస్తాయి. ఒమేగా-3 ఫ్యాటీ యాసిడ్స్ అధికంగా ఉన్న ఆహారాలు తామర రోగులకు సమర్థవంతమైన యాంటీ ఇన్ఫ్లమేటరీ ఆహారాలు. అంటే సాల్మన్ ఫిష్, మాకెరెల్, కాడ్ లివర్ ఆయిల్స్ లో ఈ ఒమేగా 3 ఫ్యాటీ యాసిడ్ ఎక్కువగా ఉంటుంది. వీటిని తీసుకోవడం మంచిది.