రోజంతా కంప్యూటర్ ముందు కూర్చుని పని చేస్తున్నారా?: ఐతే ఆరోగ్యంగా ఉండాలంటే ఈ చిట్కాలను చదవండి

ఇప్పుడు కంప్యూటర్ యుగం ఎంత? చాలా మంది కంప్యూటర్ ముందు కూర్చుని రోజంతా పని చేస్తుంటారు. కొంతమందికి కంప్యూటర్ ముందు లేవకుండా కూర్చుంటారు. ఇది సాధారణంగా కంటి నొప్పి, తలనొప్పి, నడుము నొప్పి, చేతి మరియు భుజాల నొప్పికి కారణమవుతుంది. చాలా మందికి, కంప్యూటర్ ముందు కూర్చోవడం వారి మానసిక ఆరోగ్యంపై తీవ్రమైన ప్రభావం చూపుతుంది. డిప్రెషన్, యాంగ్జయిటీ వంటి మానసిక ఆరోగ్య సమస్యలు వస్తున్నాయి. అంతేకాదు ఆరోగ్య సమస్య కూడా వెంటాడుతోంది.

కాబట్టి కంప్యూటర్ ముందు కూర్చుని నిరంతరం పనిచేసే వ్యక్తులు అనేక సమస్యలను ఎదుర్కొంటారు. కాబట్టి కంప్యూటర్ కార్మికులు ఆరోగ్యంగా ఉండటానికి ఏమి చేయాలి? మిమ్మల్ని ఆరోగ్యంగా ఉంచడానికి మీరు ఎలాంటి పని చేయవచ్చు? దానికి సంబంధించిన పూర్తి సమాచారం ఇదిగో.

ఒక మనిషి రెండు మూడు గంటల పాటు నిరంతరం కూర్చుని పని చేయవచ్చు. అంతకు మించి కూర్చొని పని చేస్తే వెన్ను అరిగిపోయి వంగిపోతుంది. అవును, ఎక్కువ కూర్చోవడం వెన్నునొప్పి వంటి సమస్యలను కలిగిస్తుంది. కానీ మనిషికి అవసరమైనంత కాలం నిలబడే శక్తి ఉంది. కాబట్టి, మీ వెన్ను బాగా ఉండాలంటే, మీరు మీ పని శైలిని మార్చుకోవాలి. అవును, మీరు నిలబడి పని చేయడానికి మార్గం ఏర్పాటు చేయాలి. ఇప్పుడు మార్కెట్లో స్టాండింగ్ డెస్క్ అందుబాటులో ఉంది. ఇది పని కోసం ఉపయోగించవచ్చు. ఇది నిలబడి పని చేయడానికి ఉపయోగించవచ్చు. నిలబడి అలసిపోతే కూర్చోవచ్చు. ఇది మారుతూ ఉండవచ్చు.

కంప్యూటర్ ముందు ఎక్కువ సేపు కూర్చోవడం వల్ల కదలిక మరియు కార్యాచరణ లేకపోవడం వల్ల ఆరోగ్య సమస్యలు తలెత్తుతాయి. కాబట్టి, దీని నుండి బయటపడాలంటే, లేచి చుట్టూ తిరగడం లేదా చుట్టూ కదిలే ఏదైనా చేయడం మంచిది. మీరు పనిలో నిమగ్నమై ఉన్నందున మీరు చుట్టూ తిరగడం మర్చిపోతారు, మీరు ప్రతి గంటకు అలారం సెట్ చేయాలి మరియు అలారం మోగినప్పుడు లేచి నడకకు వెళ్లాలి. లేదా సాధారణ హోంవర్క్ చేయవచ్చు. కాకపోతే ఇంట్లోంచి బయటకి వచ్చి నిలబడితే పర్వాలేదు, వర్క్ ప్లేస్ నుంచి గానీ, డెస్క్ లో నుంచి గానీ లేవాలి. ఈ చిన్న మొత్తంలో చర్య మీ ప్రసరణను మెరుగుపరచడంలో సహాయపడుతుంది, మీ మెడ మరియు వీపుపై ఒత్తిడిని తగ్గిస్తుంది మరియు చుట్టూ తిరగకుండా కేలరీలను బర్న్ చేస్తుంది. ఇప్పుడు మీరు మీ డెస్క్ నుండి లేచినప్పుడు, మీ ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరచుకోవడానికి క్రమం తప్పకుండా వ్యాయామం చేయండి మరియు ఎలివేటర్‌కు బదులుగా మెట్లు ఎక్కండి.

నిరంతరం కంప్యూటర్ స్క్రీన్ వైపు చూస్తూ ఉంటే కళ్లు అలసటగా అనిపిస్తాయి. నీళ్ళు నిండిన కళ్ళు. మరికొందరు తలనొప్పి మరియు ఇతర ఆరోగ్య సమస్యలతో బాధపడుతున్నారు. కాబట్టి కంటిన్యూగా పని చేస్తుంటే కళ్లకు విశ్రాంతి ఇచ్చే పని చేయాలి. దీని ద్వారా మీరు మీ కళ్ళు మరియు ఆరోగ్యాన్ని కాపాడుకోవచ్చు. అవును, రోజంతా కంప్యూటర్ స్క్రీన్ ముందు కూర్చోవడం వల్ల మీ కళ్లపై చాలా ఒత్తిడి ఉంటుంది. దీని కోసం మీరు సాధారణ దశలను తీసుకోవచ్చు. డెస్క్ మీద నుంచి లేచి ఒకవైపు కూర్చొని ఒక్క నిమిషం కళ్లు మూసుకుంటే కళ్లకు తగినంత విశ్రాంతి లభిస్తుంది. లేదా చల్లటి నీళ్లతో కళ్లు, ముఖం కడుక్కోవడం వల్ల కూడా మీ కళ్లకు చల్లదనాన్ని ఇవ్వడం ద్వారా అలసట తగ్గుతుంది. ప్రధాన విషయం ఏమిటంటే మీ డెస్క్ నుండి లేచి వేరేదాన్ని చూడటం. ముఖ్యంగా పచ్చటి వాతావరణం చూస్తుంటే ఇంకా బాగుంటుంది.

ల్యాప్‌టాప్ ముందు కూర్చుని పని చేయడం వల్ల శరీరం చురుకుగా ఉండదు. అందువల్ల కూర్చొని పని చేయడం వల్ల ఊబకాయం, మధుమేహం తదితర సమస్యలు పెరుగుతాయి. చాలా మందికి కంప్యూటర్ ముందు కూర్చుని జంక్ ఫుడ్ తినడం అలవాటు. ఇది తినడానికి సరదాగా ఉంటుంది కానీ అది మీ ఆరోగ్యానికి సమస్యలను కలిగిస్తుంది. అవును, మీరు ముందుగా కూర్చుని పని చేయడం వల్ల మీ శరీరానికి వ్యాయామం అందదు మరియు మీ శరీరంలో ఊబకాయం పేరుకుపోతుంది. మళ్లీ జంక్ ఫుడ్ తింటే ఈ సమస్య మరింత తీవ్రమవుతుంది. కాబట్టి ఆరోగ్యకరమైన ఆహారం తీసుకోవాలి. అంటే యాపిల్స్, చిక్‌పీస్, ప్రొటీన్లు ఎక్కువగా ఉండే ఆహారాలు తినాలి. దీని వల్ల కడుపు నిండుగా అనిపించడంతోపాటు శరీరం ఊబకాయం వంటి సమస్యల బారిన పడకుండా ఉంటుంది.

వర్క్ డెస్క్ నిండా చెత్త మరియు దుమ్ము ఉండటం మీరు గమనించి ఉండవచ్చు. కొంత మంది దానిని శుభ్రం చేసే పనికి వెళ్లరు. ఇది మీ ఆరోగ్యాన్ని తీవ్రంగా ప్రభావితం చేసే బ్యాక్టీరియాను సృష్టిస్తుంది. జలుబు, దగ్గు, ధూళి సమస్యలు ఆరోగ్యంపై తీవ్ర ప్రభావం చూపుతాయి. కాబట్టి మీరు మీ డెస్క్‌ను ఎప్పటికప్పుడు శుభ్రంగా ఉంచుకోవాలి. కంప్యూటర్‌ను స్క్రబ్బింగ్ చేయడం, కంప్యూటర్ చుట్టూ క్రమం తప్పకుండా శుభ్రం చేయడం. ఇలా చేయడం వల్ల ఆరోగ్యం బాగుంటుంది.