రాన్ ఆఫ్ క‌చ్ అంటే విభిన్న సంస్కృతుల చిరునామా!

రాన్ ఆఫ్ క‌చ్ అంటే విభిన్న సంస్కృతుల చిరునామా!

రాన్ ఆఫ్ కచ్ పేరువింటే గుర్తుకు వచ్చే మొదటి విషయం గంభీరమైన బంజరు మరియు తెలుపు చిత్తడి నేలలు. ఇక్క‌డి గులాబీ ఫ్లెమింగోలు ఆద‌న‌పు ఆక‌ర్ష‌ణ‌గా నిలుస్తాయి. భారతదేశం యొక్క పశ్చిమ భూభాగంలో ఉన్న కచ్ జిల్లాలో ఉన్న రాన్ ఆఫ్ కచ్ సంస్కృతులు, వన్యప్రాణులు, ప్రకృతి సౌందర్యం మరియు పురాతన నిర్మాణ‌ సమ్మేళనం ప‌ర్య‌ట‌కుల‌ను ఆక‌ట్టుకుంటుంది.

పురాతన కచ్ ప్రాంతం శక్తివంతమైన సంప్రదాయాలు మరియు చరిత్ర కలిగిన నేల‌. భారతదేశం యొక్క పురాతన రాచరిక చ‌రిత్ర‌తోపాటు విలాసవంతమైన నిర్మాణ‌శైలిని ఇక్క‌డ చూడ‌వ‌చ్చు. క‌చ్‌కు సుమారు 45 కిలోమీట‌ర్ల దూరంలో ఉన్న రాన్ ఆఫ్ క‌చ్ తెల్లని ఉప్పు ఎడారి యొక్క విస్తారమైన వాస్తవిక ప్రదేశాలలో ఒకటి. కచ్ అతి తక్కువ జనసాంద్రత కలిగిన అతిపెద్ద జిల్లాలలో ఒకటిగా ప్ర‌సిద్ధి చెందింది. అలాగే, కచ్ భారతదేశం-పాకిస్తాన్ సరిహద్దులో ఉన్నందున, పాకిస్తాన్ లోని కొన్ని ప్రాంతాలను కూడా ఇక్క‌డి నుండి చూడవచ్చు. కోటలు మరియు రాజభవనాలతో నిండిన ఈ కఠినమైన నేల‌ ప‌ర్యాట‌క ప్రేమికుల‌ గమ్యస్థానంగా నిలుస్తుంది.

  sunsetatlittlerannofkutch    

కాలానుగుణ వ్యత్యాసాలు

ఒక వైపు థార్ ఎడారి మరొక వైపు అరేబియా సముద్రం స‌రిహ‌ద్దులుగా నిలుస్తాయి. రాన్ ఆఫ్ కచ్ కళలు మరియు సంప్రదాయాల రంగులతో నిండిన ఒక పెద్ద కాన్వాస్ లాగా కనిపిస్తుంది. గ్రేట్ రాన్ అనేది నివాసయోగ్యం కాని ఉప్పు మైదానం. ఇక్క‌డి ప్రధాన భూభాగం ఎక్కువగా మైదానాలు, పర్వతాలు మరియు శుష్క నదీతీరాల మిశ్రమంగా ఉంటుంది. కచ్ లో అనేక చిన్న నదులు ఉన్నాయి. రాన్ ఆఫ్ కచ్ ప్రత్యేకమైన వాతావరణం ఉష్ణమండల శీతోష్ణస్థితిని కలిగి ఉంటుంది. వర్షాకాలంలో అరుదుగా వర్షం పడుతుంది. శీతాకాలంలో రెండు డిగ్రీల సెల్సియస్ నుండి వేసవిలో 45 డిగ్రీల సెల్సియస్ వరకు, కచ్ యొక్క ఉష్ణోగ్రత తీవ్రమైన కాలానుగుణ వ్యత్యాసాలను చూస్తోంది. 24-1424773693-rann-utsav-begins-11475093753-1663676418.jpg -Properties

పెద్ద క్యాంపింగ్ స్పాట్‌

ఇక్కడి ప్రజలు సరళమైన జీవనశైలిని కలిగి ఉంటారు. వారు తమ కళలు, నృత్యం మరియు సంగీతం కోసం ఇత‌ర వృత్తుల‌ను వ‌దులుకుంటారు. మ‌రీ ముఖ్యంగా కచ్ ఎంబ్రాయిడరీ ప‌నిత‌నం అక్క‌డి దుస్తుల‌కు స‌రికొత్త అందాలను అందిస్తాయి. అక్క‌డివారి చేతి మాయాజాలానికి అవి కొత్త రూపు సంత‌రించుకుంటాయి. కుండలు, తోలు పని, చెక్కపని మరియు టెర్రకోట గాజు పని ఈ ప్రాంతం యొక్క ఇతర కళాత్మక ప్రత్యేకతలు. డిసెంబర్-ఫిబ్రవరి శీతాకాలపు నెలల్లో రాన్ పండుగ సమయంలో ఈ ప్రదేశం రంగురంగులగా కనిపిస్తుంది. ఇది సాంస్కృతిక ప్రదర్శనలు, కార్యకలాపాలు మరియు హీలియం బెలూనింగ్ వంటి సాహసోపేతమైన క్రీడ‌ల‌తో పెద్ద క్యాంపింగ్ స్పాట్‌గా మారిపోతుంది.

అంతేకాదు, ఇక్క‌డ హస్తకళలు మరియు ఎంబ్రాయిడరీతోపాటు ఫ్లెమింగో అభయారణ్యం ప్ర‌త్యేక ప‌ర్యాట‌క ఆక‌ర్ష‌ణ‌గా నిలుస్తాయి. కచ్ సందర్శన సమయంలో భుజ్ సమీపంలోని మాండ్వి యొక్క అందమైన బీచ్ లు కూడా సందర్శించ‌వ‌చ్చు. రాన్ ఆఫ్ కచ్ చేరుకునేందుకు కచ్ కు సమీప పట్టణమైన భుజ్ స‌రైన ఎంపిక‌. భుజ్‌లో ఉన్న విమానాశ్రయం మరియు రైల్వే స్టేష కచ్ కు సమీపాన ఉంటాయి. విమానాశ్రయం నుండి గమ్యస్థానానికి బస్సులు మరియు టాక్సీలు సులభంగా లభిస్తాయి. గుజరాత్ లోని చాలా ప్రధాన నగరాల నుండి అలాగే రాజస్థాన్ నుండి కచ్ చేరుకోవడానికి రాష్ట్ర రవాణా మరియు ప్రైవేట్ బస్సులు ఉన్నాయి. కాబట్టి సరైన సమయంలో ప్లాన్ చేసి.. ఇక్క‌డ అందాల‌ను ఆస్వాదించండి.