Divorce: పెళ్ళి చేసుకున్న కొత్త జంటలు.. ఇలాంటి వెర్రి కారణాల వల్ల ఏడాదిలోపే విడాకులు తీసుకుంటారు..

పెళ్లయి నెల రోజులు కావస్తున్నా విడాకులు తీసుకున్నట్లు పొరుగువారి గాసిప్‌ల వల్లనో, వాట్సాప్ గ్రూప్ చాటింగ్‌ల వల్లనో మీరు వినే ఉంటారు. అవును.. ఇటీవల పెళ్లయిన ఏడాదిలోపే విడాకులు తీసుకునే వారి సంఖ్య పెరుగుతోంది. ఇందులో విద్యావంతులు ముందుంటారనేది చేదు నిజం.

పెద్దలు కుదిర్చిన పెళ్లి అయినా.. ఎన్నో ఏళ్లుగా ప్రేమించుకుంటున్న యువకులు, పెళ్లయిన ఆరు నెలల్లోనే నేను ఓ వైపు, నువ్వు మరో వైపు అంటూ విడాకులు తీసుకుని వివాహ బంధాన్ని ముగించుకుంటున్నారు. ఇలా ఎందుకు జరుగుతుందనేది మీ ప్రశ్న అయితే, విడాకులే మార్గమని మీరు ఎందుకు నిర్ణయించుకుంటారు, దీనికి చాలా కారణాలు ఉన్నాయి..

పెళ్లయ్యాక చాలా మందికి తమ భాగస్వామి కంటే తామే బెటర్ అనే అహంభావం ఏర్పడుతుంది. నా మంచితనం కోసం మరో అబ్బాయి/అమ్మాయి పడిపోతున్నారు. నాకు సరిపోని వాడిని ఎందుకు పెళ్లి చేసుకున్నానా, నా మంచి క్యారెక్టర్‌కి వీళ్లే సరైన జోడీ కాదా అని నా మనసులో ‘ఇగో’ క్రాస్‌లైట్‌ విసురుతుంది. కాలం గడుస్తున్న కొద్దీ జీవిత భాగస్వామి ఏ మంచి పని చేసినా అందులో తప్పులు దొరుకుతాయి. ఇది తప్పని తెలిసినా సరే అన్నట్లు ఆడే బిగుమన ఆగ్రహానికి దారి తీస్తుంది. ఇది కొనసాగుతుంది మరియు జంట విడాకులపై సంతకం చేయడానికి దారితీస్తుంది.

కానీ ప్రపంచంలో అందరూ మంచివారు కాదని గుర్తుంచుకోండి, ప్రతి ఒక్కరికీ ఏదో ఒక రకమైన నల్ల మచ్చ ఉంటుంది. దాని కోసం వెతకడానికి బదులుగా, మీ భాగస్వామి యొక్క మంచి లక్షణాలను పరిగణించండి మరియు మీరు మంచిగా ఉండటం గురించి మరచిపోండి.

పెళ్లయ్యాక నా స్వేచ్చ ముడిపడిపోయిందని, అనుకున్నది సాధించలేక పోతున్నానని మొరపెట్టుకుంటాను. ఈ రోజుల్లో అందరూ విద్యావంతులే. అందువల్ల, చాలా మంది బాలికలు ఉపాధి పొందుతున్నారు. పెళ్లయిన తర్వాత కెరీర్‌ను కొనసాగించలేకపోవడం వల్ల పంజరంలో కూరుకుపోయిన అనుభూతి కలుగుతుంది. కెరీర్ ముఖ్యం, పెళ్లయ్యాక పెద్ద పెద్ద అవకాశాలు వస్తాయి అనుకునే వారికి, బయటికి వెళ్లి ఇంట్లో పని చేయాల్సిన అవసరం లేనప్పుడు, లోలోపల కలల గోపురం కూలిపోతున్నట్లు అనిపించవచ్చు. ఇది విడాకులకు కూడా దారి తీస్తుంది.

పెద్దలు కుదిర్చిన వివాహం అంటే వధూవరులకు ఒకరికొకరు పెద్దగా పరిచయం లేదు. పెళ్లి తర్వాతే ఒకరినొకరు అర్థం చేసుకుని ముందుకు వెళ్లగలుగుతున్నారు. కానీ పెళ్లయ్యాక భార్యాభర్తలు ఉద్యోగరీత్యానో, ఇతరత్రా కారణాల వల్లనో స్వేచ్ఛగా మాట్లాడుకునే అవకాశాలు రాకపోవడంతో లోలోపల మనస్తాపానికి గురవుతారు. దాంపత్య జీవితంలో ఒకరి ఇష్టాయిష్టాలు, ఆనందాలు, సంతోషాలు తెలియక, ఒకరినొకరు అర్థం చేసుకోనప్పుడు మౌనంగా ఉన్న మాటలు కూడా ఒక్కసారిగా పేలవచ్చు. అలాంటప్పుడు వినే ఓపిక లేనప్పుడు ఇద్దరి గుండెలు పగిలి విడాకులకు దారి తీయవచ్చు.

పెళ్లికి ముందు, పెళ్లి తర్వాత జీవితం ఇలాగే ఉండాలని అందరూ పగటి కలలు కంటారు. కానీ పెళ్లయిన వారం రోజుల్లోనే అనుకున్నవి జరగనప్పుడు కలలు చెదిరిపోతాయి. ప్రేమ వివాహమే అయినా పెళ్లి తర్వాత ఎన్నో అంచనాలు నెలకొంటాయి. ఉదాహరణకు, పెళ్లికి ముందు మాటకారి అయిన అబ్బాయి, పెళ్లి తర్వాత తన కుటుంబ సభ్యుల మాటలకు ఎక్కువ ప్రాధాన్యత ఇచ్చినప్పుడు, కొత్తగా పెళ్లయిన భార్య కోరికలను తిరస్కరించినప్పుడు, అక్కడ పగ పుట్టవచ్చు. వారి అంచనాలు మరియు కోరికలు అనుకూలించనప్పుడు కూడా ఇది ఇద్దరు వ్యక్తులను దూరం చేస్తుంది.

నేటితరం ఆధునిక మనస్తత్వం, పూజలు, తపస్సులకు దూరంగా ఉంటున్నారు. అలాంటి వ్యక్తులు స్నానం చేయమని బలవంతం చేస్తే, అది సంబంధంలో అసంతృప్తికి దారితీస్తుంది. ప్రేమ వివాహాల్లో ఈ తరహా సమస్యలు ఎక్కువగా కనిపిస్తాయి, ముఖ్యంగా కులాలు, మతాలకు అతీతంగా పెళ్లి చేసుకున్న తర్వాత కుటుంబ సంప్రదాయాలకు తగ్గట్టుగా భర్త ఇంట్లో గొడవలు మొదలవుతాయి. అది విడాకులకు దారి తీస్తుంది. కానీ తమ సంస్కృతి, సంప్రదాయాలను గౌరవించే స్ఫూర్తి భార్యాభర్తలలోనే కాదు కుటుంబంలోనూ ఉంటే ఇలాంటి సమస్యలు ఉండకూడదు.

ఇది జంటలలో విడాకులకు ప్రధాన కారణం. జీవితంలో మన స్వంత అవసరాలు మరియు కోరికలు ఉన్నాయి. భాగస్వామి దానిని నెరవేర్చనప్పుడు సమస్య తలెత్తుతుంది. జీవిత భాగస్వామి వారి అభిరుచుల పట్ల శ్రద్ధ చూపనప్పుడు, నేను మరొకరి కోసం నా కలలను ఎందుకు పక్కన పెట్టాలి అనే వైఖరి విడాకులకు దారి తీస్తుంది.

పెళ్లి వరకు ఇష్టం వచ్చినట్లు తిని పడుకుని, ఇష్టం వచ్చినట్లు పని చేసే వారికి పెళ్లయ్యాక బాధ్యతలు భుజాలపై పడడంతో అంతా తలకిందులు అవుతుంది. ఒకరిద్దరు కాదు ఇద్దరు ప్రయాణీకులు ఉండే కొత్త జీవితమే పెళ్లి అని అర్థం చేసుకోవాలి. అలా కాకుండా ఎవరికి తోచిన విధంగా వారు ప్రవర్తిస్తే దాంపత్య జీవితంలో ఎదురయ్యే సమస్యలను ఎప్పటికీ అర్థం చేసుకోలేరు. వారి ప్రైవేట్ లైఫ్ పోయింది, ఊపిరి పీల్చుకున్నట్లు అనిపిస్తుంది, వారికి ఎలాంటి ప్రైవసీ ఉండదు, అందుకే కొందరు మరో ఆలోచన చేయకుండా విడాకులపై సంతకం చేస్తారు.

వివాహం అనేది విడాకుల ద్వారా రద్దు చేయబడే బంధం కాదు. ఇద్దరు అపరిచితులు, పరిచయస్తులుగా, ఒకరినొకరు అర్థం చేసుకుంటారు మరియు ప్రేమతో సహజీవనాన్ని కొనసాగిస్తారు. ఒకరి భావాలకు మరొకరు బహిరంగ స్వేచ్ఛ ఉండాలి. ఇది ఒకరి వ్యక్తిగత జీవితం కాదు, వ్యక్తిగత సమయాన్ని ఇద్దరికీ కేటాయించాలి. ఒకరి కలను మాత్రమే కాకుండా ఇద్దరి కలలను కూడా నెరవేర్చుకునే స్వేచ్ఛ ఉండాలి. అన్నింటికీ మించి రెండు కుటుంబాల సంప్రదాయాల పట్ల గౌరవం ఉండాలి. తప్పులను అంగీకరించండి, వాటిని సరిదిద్దండి మరియు ముందుకు సాగండి. అన్నింటికీ మించి అహం ఉండకూడదు. ఈ సందర్భంలో, విడాకుల గురించి మాట్లాడకూడదు.