పురుషులు మీ జుట్టు రాలిపోతుందా? మీరు ఈ 6 చిట్కాలను సరిగ్గా పాటిస్తే, జుట్టు రాలడానికి గుడ్ బై చెప్పవచ్చు

ఈ రోజుల్లో జుట్టు రాలడం సర్వసాధారణమైపోయింది. ఇది పొడవాటి జుట్టు ఉన్న మహిళలకు మాత్రమే పరిమితం కాదు. ఈ రోజుల్లో పురుషుల్లో జుట్టు రాలడం సర్వసాధారణం. చిన్న జుట్టు ఉన్న పురుషులలో జుట్టు రాలడం జరుగుతుంది. జుట్టు రాలడానికి ఇదొక్కటే కారణం కాదు. శరీరం ఆరోగ్యకరమైన మరియు పోషకమైన ఆహారం తీసుకోకపోతే, అతిగా ఆలోచించడం, నిద్రలేమి, టెన్షన్, కలుషిత నీరు, దుమ్ము, హార్మోన్లలో తేడాలు, పోషకాల కొరత, వివిధ కారణాల వల్ల జుట్టు రాలిపోతుంది. సాధారణంగా పురుషులకు ముప్పై ఏళ్లు వచ్చేసరికి జుట్టు రాలిపోతుంది. కొంతమందికి పూర్తిగా బట్టతల వస్తుంది. ఇది హార్మోన్ లేదా వంశపారంపర్యంగా ఉంటుంది. ఈ హక్కు కోసం చాలా మంది పోరాడుతున్నారు. మీ జుట్టు ఇలా రాలిపోతుంటే.

ఈ వ్యాసం మీకు చాలా ఉపయోగకరంగా ఉంటుంది. మీరు ఈ ఆరు చిట్కాలు లేదా నివారణలు పాటిస్తే మీ జుట్టు రాలడాన్ని నివారించవచ్చు. అయితే ఏంటి? దానికి సంబంధించిన పూర్తి సమాచారం ఇక్కడ ఉంది.

రోగైన్ అనే కంపెనీ మినాక్సిడిల్ అనే మందు బాగా ఉపయోగపడుతుంది. ఇది మీరు కోల్పోయిన జుట్టును పునరుద్ధరించదు, కానీ మిగిలిన జుట్టును బలంగా ఉంచే పనిని చేస్తుంది. ఈ ఔషధం రక్త ప్రసరణను పెంచుతుంది మరియు జుట్టు కుదుళ్లకు ఎక్కువ ఆక్సిజన్ మరియు పోషకాలను సరఫరా చేస్తుంది. ఇది జుట్టు రాలడాన్ని నివారిస్తుంది. జుట్టును గట్టిగా పట్టుకుంటుంది.

న్యూట్రాఫోల్ జుట్టు పెరుగుదల సప్లిమెంట్. ఇది టెస్టోస్టెరాన్ యొక్క ఉప ఉత్పత్తి అయిన డైహైడ్రోటెస్టోస్టెరాన్ యొక్క తక్కువ స్థాయిలకు పనిచేసే విటమిన్లు మరియు మూలికలను కలిగి ఉంటుంది. ఈ ఉప ఉత్పత్తి జుట్టు రాలడానికి గల కారణాలపై పనిచేస్తుంది మరియు రాలడాన్ని తగ్గిస్తుంది.

యాంటీఆక్సిడెంట్ లక్షణాలతో కూడిన విటమిన్-E పదార్థాలు ఆరోగ్యకరమైన జుట్టు మరియు జుట్టు పెరుగుదలను ప్రోత్సహిస్తాయి. చిలగడదుంప, క్యారెట్, కరివేపాకు, ఎండిన ఆప్రికాట్లు, స్వీట్ రెడ్ పెప్పర్, ట్యూనా, మామిడిలో విటమిన్-ఎ కంటెంట్ ఉంటుంది. ఇది జుట్టు పెరుగుదలను ప్రోత్సహిస్తుంది మరియు జుట్టు రాలడాన్ని నివారిస్తుంది. విటమిన్ డి అధికంగా ఉండే ఆహారాలు జుట్టు పెరుగుదల మరియు జుట్టు సంరక్షణలో కూడా ముఖ్యమైన పాత్ర పోషిస్తాయి.

స్వయం ప్రతిరక్షక రుగ్మతల వంటి వైద్య పరిస్థితుల వల్ల వాపు వస్తుంది. ఇది కొన్నిసార్లు జుట్టు రాలడానికి కారణమవుతుంది. దీనిని అలోపేసియా అంటారు. అటువంటి సందర్భంలో మంటను ఆపడానికి కార్టికోస్టెరాయిడ్ మందులను తీసుకోవడం మంచి ఎంపిక. కార్టికోస్టెరాయిడ్ మందులను సిరంజితో తలలోకి ఇంజెక్ట్ చేయవచ్చు. . ఈ చికిత్స జుట్టు పెరుగుదలను ప్రోత్సహించడంలో సహాయపడుతుంది. అయితే, మీరు దానిని పొందాలని ఆలోచించే ముందు, వైద్యుని సిఫార్సు అవసరం.

జుట్టు పెరుగుదలకు ఐరన్ చాలా ముఖ్యం. ఎందుకంటే మన జుట్టు పెరుగుదల మరియు అభివృద్ధికి ఆక్సిజన్‌పై ఆధారపడి ఉంటుంది. ఐరన్ అనేది హిమోగ్లోబిన్ యొక్క కీలకమైన భాగం, ఇది జుట్టుతో సహా శరీరంలోని అన్ని భాగాలకు ఆక్సిజన్‌ను తీసుకువెళ్లడంలో సహాయపడుతుంది.శరీరంలో భాగం కానప్పటికీ జుట్టుకు ఆక్సిజన్ ఎందుకు అవసరమో మీరు ఆశ్చర్యపోతారు. జుట్టు జీవం లేనిది అయినప్పటికీ, అది మనుగడ మరియు పెరుగుదల కోసం కొన్ని అంశాలపై ఆధారపడి ఉంటుంది. కాబట్టి వెంట్రుకలు పెరగడానికి మరియు ఒత్తుగా మారడానికి ఆక్సిజన్ చాలా ముఖ్యం. కాబట్టి ఐరన్ అధికంగా ఉండే ఆహారాన్ని తినండి.

దినచర్య వల్ల మనసు విపరీతమైన ఒత్తిడికి లోనవుతుంది.. సరైన నిద్ర పట్టదు.. బాధ్యతలు పెరిగే కొద్దీ మనసుపై భారం పడుతుంది.. కాబట్టి మనసును వీలైనంత ఉల్లాసంగా, ఉల్లాసంగా ఉంచుకోవాలి.. మానసిక ఒత్తిడి పెరుగుతుంది, జుట్టు రాలిపోయే సమస్య కూడా పెరుగుతుంది.. ఇలా మానసిక ఒత్తిడిని తగ్గించుకోవడం వల్ల జుట్టు రాలడాన్ని అరికట్టవచ్చు. మంచి మానసిక ఆరోగ్యాన్ని కాపాడుకోవడానికి మీరు యోగా మరియు వ్యాయామం కోసం కూడా వెళ్ళవచ్చు. యోగా మరియు వ్యాయామం ఒత్తిడి, ఆందోళన మరియు భయాన్ని తగ్గిస్తుంది. మంచి నిద్ర మీ సొంతం అవుతుంది.