ఏపీ, తెలంగాణతోపాటు పలు రాష్ట్రాల్లో భారీ వర్షాలు, ఆరెంజ్ అలర్ట్ జారీ

న్యూఢిల్లీ: తెలుగు రాష్ట్రాలు ఆంధ్రప్రదేశ్, తెలంగాణతోపాటు దేశంలోని పలు రాష్ట్రాల్లో రానున్న మూడు రోజులపాటు భారీ వర్షాలు కురుస్తాయని వాతావరణ శాఖ తెలిపింది. సెప్టెంబర్ 19-21 మధ్య ఒడిశాలో, సెప్టెంబరు 19న కోస్తా ఆంధ్ర ప్రదేశ్, యానాంలో చాలా భారీ వర్షాలు కురుస్తాయని భారత మెట్రోలాజికల్ డిపార్ట్‌మెంట్ (ఐఎండీ) అంచనా వేసింది.

సెప్టెంబర్ 21 వరకు ఒడిశా, కోస్తా ఆంధ్ర ప్రదేశ్, ఛత్తీస్‌గఢ్‌లలో, సెప్టెంబర్ 20 నుంచి 22 వరకు విదర్భ, తూర్పు మధ్యప్రదేశ్‌లలో భారీ వర్షాలు కురుస్తాయని వాతావరణ శాఖ అంచనా వేసింది. సెప్టెంబరు 19-21 మధ్య ఒడిశా, ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో, సెప్టెంబరు 20న జార్ఖండ్‌లో, సెప్టెంబరు 19న గంగానది పశ్చిమ బెంగాల్‌లో , సెప్టెంబరు 21, 22 తేదీల్లో విదర్భలో, తూర్పున ఉరుములు, సెప్టెంబర్ 20-23 మధ్య ప్రదేశ్‌లో మెరుపులతో కూడిన మోస్తరు నుంచి భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉంది.

సెప్టెంబర్ 22, 23 తేదీల్లో పశ్చిమ మధ్యప్రదేశ్‌లో, గుజరాత్ ప్రాంతం, మరాఠవాడ, మధ్య మహారాష్ట్రలోని ఘాట్ ప్రాంతాలు, సెప్టెంబర్ 19న ఉత్తర కొంకణ్‌లో ఇలాంటి పరిస్థితులు ఉంటాయి.

సెప్టెంబర్ 19-21 మధ్య ఒడిశాలో చాలా భారీ వర్షాలు కురుస్తాయని అంచనా వేసింది. సెప్టెంబర్ 19, 20 తేదీలలో కోస్తా ఆంధ్రప్రదేశ్, యానాం, తెలంగాణ మీదుగా 19-21 సెప్టెంబరు మధ్య ఉరుములు, మెరుపులతో కూడిన భారీ వర్షాలు కురుస్తాయని అంచనా వేసింది. సెప్టెంబరు 19న కోస్తా ఆంధ్రప్రదేశ్, యానాంలో కూడా చాలా భారీ వర్షాలు కురుస్తాయని వాతావరణ శాఖ తెలిపింది.

సెప్టెంబర్ 19న ఉత్తరాఖండ్‌లో, సెప్టెంబర్ 21న ఆగ్నేయ ఉత్తరప్రదేశ్‌లో ఉరుములు, మెరుపులతో కూడిన మోస్తరు నుంచి భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉంది. సెప్టెంబర్ 20-23 మధ్యకాలంలో అరుణాచల్ ప్రదేశ్‌లో, సెప్టెంబర్ 19-23లో అస్సాం, మేఘాలయాలో, సెప్టెంబర్ 19-20 తేదీల్లో నాగాలాండ్, మణిపూర్, మిజోరాం, త్రిపురలలో ఉరుములు, మెరుపులతో కూడిన మోస్తరు నుంచి భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉంది. సెప్టెంబర్ 22, 23 తేదీల్లో అరుణాచల్ ప్రదేశ్‌లో కూడా చాలా భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉంది.