Vastu tips: తీవ్రమైన ఒత్తిడిని ఎదుర్కొంటున్నారా? అయితే మానసిక ప్రశాంతతకు ఈ వాస్తుచిట్కాలు పాటించండి!!

ప్రశాంతంగా జీవించాలని ప్రతి ఒక్కరూ కోరుకుంటారు. శారీరక, మానసిక ఆరోగ్యం ఉంటే ప్రతి ఒక్కరూ ప్రశాంతంగా జీవించడానికి వీలవుతుంది. అంతే కాదు ఏ పని చేయాలన్నా ఆరోగ్యంగా ఉండాలి. శరీరం మరియు మనస్సు ఆరోగ్యంగా లేకపోతే, మీరు ఖచ్చితంగా ఏ పని చేయలేరు. ఆరోగ్యకరమైన శరీరంలో ఆరోగ్యకరమైన మనస్సు ఉంటుందని చెప్పబడింది. మనసు ఆరోగ్యంగా ఉంటే ఏ పనైనా సంతోషంగా, శ్రద్ధగా చేస్తారని, తద్వారా విజయం చేకూరుతుందని చెబుతారు.

Vastu tips: ఇళ్ళలో నీటివనరులకు వాస్తు నియమాలు; ఈ దిశలలో బోర్‌వెల్స్ అసలే వెయ్యొద్దు!!Vastu tips: ఇళ్ళలో నీటివనరులకు వాస్తు నియమాలు; ఈ దిశలలో బోర్‌వెల్స్ అసలే వెయ్యొద్దు!!

మన శరీరం పంచతత్త్వం. శరీరం భూమి, నీరు, అగ్ని, గాలి, ఆకాశం స్వభావాలతో మిళితమైనది. ఇక ఇల్లు కూడా పంచతత్వాలతో నిర్మితమైనది కాబట్టి, శరీరం మరియు నివాస స్థలంలో సమన్వయం లేకపోవడం వల్ల ఎవరికైనా మానసిక క్షోభ ఖచ్చితంగా ఉంటుంది. శరీరంలో రోగాలు రావడానికి ప్రధాన కారణం కూడా శరీరానికి, నివాస స్థలానికి సమన్వయం లేకపోవడమేనని చెబుతున్నారు.

ఆరోగ్యవంతమైన జీవితాన్ని గడపడానికి వాస్తు నియమాలను కూడా పాటించాలి, వాస్తు నియమాలను విస్మరిస్తే, ఆరోగ్యానికి సంబంధించిన సమస్యల గురించి మానసికంగా ఇబ్బంది పడక తప్పదు. వాస్తు నియమాలు ఇంట్లో సానుకూల శక్తిని పెంచుతాయి. ఇది వ్యక్తి యొక్క శారీరక మరియు మానసిక ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరచడమే కాకుండా మొత్తం కుటుంబాన్ని సంతోషంగా ఉంచుతుంది. అందువల్ల ఆరోగ్యంగా జీవించాలంటే వాస్తు-శాస్త్ర ప్రకారం ఇంటిని నిర్మించుకోవాలని స్పష్టం చేశారు.

ఇక మానసిక ప్రశాంతత కోసం కొన్ని వాస్తు నియమాలను పాటించాలని సూచిస్తున్నారు వాస్తు శాస్త్ర నిపుణులు. తూర్పు దిశలోని గోడను ఇతర గోడల కంటే ఎత్తుగా కట్టవద్దని చెబుతున్నారు. ఇలా చేయడం వల్ల ఇంటిలోని సభ్యులు మానసిక క్షోభకు గురవుతారు. ఎందుకంటే తూర్పు దిశలో గోడ ఎత్తుగా కడితే సానుకూల శక్తి ఇంట్లోకి ప్రవేశించదు. మీ ఇల్లు అలా నిర్మించబడితే, మీ మానసిక ప్రశాంతతకు భంగం వాటిల్లుతుంది . అంతే కాదు తీవ్ర ఆర్థిక నష్టం జరుగుతుంది. ఇక ఈశాన్య దిశను ఎప్పుడూ శుభ్రంగా ఉంచితే మంచి ఆరోగ్యం మీ సొంతమవుతుంది.

ఎప్పుడూ దక్షిణ దిక్కు గోడను ఎత్తుగా ఉంచండి, అప్పుడు రోగం దానంతటదే నశించి, ఇంట్లో డబ్బు, మానసిక ప్రశాంతత పెరుగుతుంది. ఇంట్లో ఎల్లప్పుడూ ఉత్తరం, ఈశాన్యం మరియు తూర్పు దిశలో నీటిని నిల్వ చేయండి. అలా చేస్తే కుటుంబంలోని వారి శరీరం ఆరోగ్యంగా ఉంటుంది మరియు మనస్సు ప్రశాంతంగా ఉంటుంది. ఇలా చేయడం వల్ల ఇంట్లో ప్రశాంతత, శరీరం ఆరోగ్యంగా ఉంటాయి. మీ ఇంటి నైరుతి దిశలో అండర్ గ్రౌండ్ వాటర్ ట్యాంక్ నిర్మించకూడదు. అలా నిర్మిస్తే దాని నుండి వచ్చే ఆర్థిక నష్టం మానసిక అనారోగ్యానికి కారణమౌతుంది.

ఉత్తర దిక్కున తలపెట్టి నిద్రించకూడదు, ఇలా చేస్తే డిప్రెషన్ బారిన పడవచ్చు. సముద్రపు ఉప్పును వాష్‌రూమ్‌లో ఉంచడం వల్ల ఇంట్లో వ్యాధి వ్యాప్తి తగ్గుతుంది. ఇంట్లో ఎప్పుడూ దూలం కింద కూర్చుని పని చేయకండి. అలా చేస్తే ఆరోగ్యంపై తీవ్ర ప్రభావం చూపుతుంది. మీరు తలనొప్పి మరియు గర్భాశయ వ్యాధితో బాధపడవచ్చు. ఇంట్లో ఎల్లప్పుడూ వాష్‌రూమ్‌లు మూసి ఉంచండి, తెరిచి ఉంచినట్లయితే, ఇంటి సభ్యులలో అవాంఛనీయ బాధలు మరియు మానసిక అనారోగ్యం వచ్చే ప్రమాదం ఉంది. వంటగదిని కూడా వాస్తు ప్రకారం నిర్మించుకోవాలి, లేకుంటే ఇంట్లో ఎప్పుడూ అశాంతి వాతావరణం ఉంటుంది. వాస్తు-శాస్త్రం ప్రకారం, వంటగదిని ఆగ్నేయ దిశలో నిర్మించాలి.

ఇంట్లో పూజ గది స్థలం వాస్తు శాస్త్రానికి అనుగుణంగా లేకుంటే మానసిక క్షోభకు గురవుతారు. మీరు ఆర్థిక ఇబ్బందులను ఎదుర్కోవచ్చు. ముఖ్యంగా ఇంటిలోని మహిళా సభ్యుల ఆరోగ్యం దెబ్బతింటుంది. ఇంట్లో ఈశాన్య దిశలో పూజగది ఏర్పాటు చేసుకుంటే మంచిది. మీ ఇంటి ప్రధాన పడకగది నైరుతి లేదా వాయువ్య దిశలో ఉండాలి. మీ ఇంట్లో ఉపయోగించని మందులు ఏవైనా ఉంటే, వెంటనే వాటిని తీసెయ్యండి. వాస్తు-శాస్త్రం ప్రకారం, అటువంటి మందులను ఇంట్లో ఉంచడం ఆరోగ్యాన్ని ప్రభావితం చేస్తుంది. మీ ఇంట్లో ధ్యానంలో కూర్చున్న బుద్ధుని విగ్రహాన్ని ఉంచితే మానసిక ప్రశాంతత లభిస్తుంది.

disclaimer: ఈ కథనం సాధారణ నమ్మకాలు మరియు ఇంటర్నెట్‌లో అందుబాటులో ఉన్న అంశాల ఆధారంగా రూపొందించబడింది. oneindia దీనిని ధృవీకరించలేదు.