Latest Posts

Unexpected Signs: మీ శరీరం ఇలా కనిపిస్తే మీరు అస్సలు సరైన ఆకృతిలో లేరని అర్థం…!

మహమ్మారి ఖచ్చితంగా మన శారీరక మరియు మానసిక ఆరోగ్యాన్ని దెబ్బతీసింది. కొందరు ఈ సమయంలో వ్యాయామం చేయడం, ఆరోగ్యకరమైన ఆహారం తీసుకోవడం మొదలైనవాటిలో పాల్గొంటుండగా, మరోవైపు, ప్రజలు తమ శరీరాల గురించి పెద్దగా స్పృహతో ఉండరు. ఫలితంగా సోమరులుగా, అజ్ఞానులుగా మారారు. మీరు చాలా బరువు పెరిగినా లేదా మీలా అనిపించకపోయినా, మీరు మీ సన్నని శరీర ఆకృతి నుండి బయటపడ్డారని మరియు తిరిగి ట్రాక్‌లోకి రావాలని అర్థం.

వ్యాయామం చేయడం నుండి ఆరోగ్యకరమైన ఆహారం తీసుకోవడం వరకు, ఇవన్నీ మీ శరీరం మరియు మనస్సులో సానుకూల మార్పును కలిగిస్తాయి. మిమ్మల్ని మీరు మార్చుకోవాల్సిన అవసరం ఉందో లేదో మొదట మీరు గుర్తించాలి. ఈ కథనంలో మీరు ఆకారంలో లేరని చెప్పే కొన్ని సంకేతాలను మీరు కనుగొంటారు.

ఆరోగ్యకరమైన వ్యక్తి తరచుగా ఎలివేటర్ కంటే మెట్లు తీసుకోవడానికి ఇష్టపడతాడు. దీనికి విరుద్ధంగా, ఎవరైనా ఆకారంలో లేనప్పుడు, స్వల్ప కదలికలో వారు ఊపిరి పీల్చుకునే అవకాశం ఉంది. దీని వల్ల వారు లిఫ్ట్ తీసుకునే అవకాశం ఎక్కువగా ఉంటుంది. అయితే, కొన్ని నడకలు మరియు మెట్లు ఎక్కిన తర్వాత మాత్రమే మీ శ్వాస భారంగా మారుతుంది. దాని తీవ్రతను అర్థం చేసుకోవాలి. మీరు సరైన మార్గంలో మరియు చురుకుగా ఉండటానికి ఇది సమయం. వ్యాయామం చేయడం మరియు ఆరోగ్యకరమైన, తక్కువ కేలరీల ఆహారాలు తినడం పట్ల ఎక్కువ ఆసక్తిని కలిగి ఉండండి.

మీ శ్వాసతో పాటు, మీ హృదయ స్పందన మీరు ఎంత ఫిట్‌గా ఉన్నారో తెలియజేస్తుంది. వ్యాయామం సహాయంతో, మీరు ఎప్పుడైనా మీ పురోగతిని లేదా మీ హృదయ స్పందన రేటును పర్యవేక్షించవచ్చు. మీరు కదలనప్పుడు మరియు మీ శరీరం విశ్రాంతిగా ఉన్నప్పుడు కూడా మీ హృదయ స్పందన రేటు ఎక్కువగా ఉందని మీరు కనుగొంటే, మీరు ఆకృతిలో లేరని చూపిస్తుంది. దీని అర్థం మీరు ఆత్రుతగా, నిర్జలీకరణ, ఒత్తిడి మరియు నిద్ర లేమితో ఉన్నారని అర్థం. ఇవ‌న్నీ స‌న్న‌గా ఆకారాన్ని కోల్పోయ‌డానికి సంకేతాలు.

మీ శరీరం బలహీనంగా ఉన్నప్పుడు మరియు మీరు పూర్తిగా ఆకారంలో లేనప్పుడు, మీరు గాయాలకు గురవుతారు. మీరు మీ వెన్ను, మెడ భుజాలు మరియు శరీరంలోని అన్ని ఇతర భాగాలలో తరచుగా నొప్పులను అనుభవిస్తారు. దీనిని విస్మరించకూడదు మరియు మరింత నష్టాన్ని నివారించడానికి మీరు క్రమం తప్పకుండా వ్యాయామం చేయడం ప్రారంభించాలి. ఇది మీ కండరాలను బలోపేతం చేస్తుంది మరియు బరువు తగ్గడానికి సహాయపడుతుంది.

వ్యాయామం లేకపోవడం, అనారోగ్యకరమైన ఆహారం మరియు ఒత్తిడి ఇవన్నీ తగినంత నిద్రకు దోహదం చేస్తాయి. దీని అర్థం మీరు మీ శరీరంలోని అన్ని మంచి వస్తువులను కోల్పోతారు. ప్రభావం నెమ్మదిగా ఉన్నప్పటికీ, అది కొనసాగితే మీ శరీరం దీర్ఘకాలిక ఆరోగ్య ప్రమాదాలకు గురికావచ్చు. ఇది బరువు పెరగడానికి కూడా దారి తీస్తుంది. ఎందుకంటే నిద్రకు, ఒత్తిడికి సంబంధం ఉంది. రెండోది కార్టిసాల్ అనే హార్మోన్లను ఉత్పత్తి చేస్తుంది. ఇది బరువు పెరగడానికి దారితీస్తుంది.

తరచుగా మీరు చురుకుగా లేనప్పుడు లేదా నిశ్చల జీవనశైలిని నడిపించినప్పుడు, మీరు అనారోగ్యకరమైన ఆహారాన్ని ఆశ్రయించవచ్చు. జంక్ ఫుడ్ కోసం వివరించలేని కోరికలు మీ ఆరోగ్యానికి చాలా హానికరం. నిపుణుల అభిప్రాయం ప్రకారం, క్రియారహితంగా ఉండటం మరియు నిరంతరం తినాలని కోరుకోవడం తరచుగా గ్రెలిన్ అనే హార్మోన్ను ప్రేరేపిస్తుంది. ఇది ఎల్లప్పుడూ మీకు ఆకలిగా అనిపిస్తుంది.

స్థూలకాయం ఆకారంలో లేకపోవడానికి నిశ్చయమైన సంకేతాలలో ఒకటి. మీరు అధిక బరువుతో ఉన్నారని మీ వైద్యుడు మీకు చెబితే, మీరు అనారోగ్యంగా మరియు ఆకృతిని కోల్పోయే అవకాశాలు ఉన్నాయి. స్థూలకాయంగా ఉండటం వల్ల వివిధ వ్యాధుల ప్రమాదాన్ని పెంచుతుంది మరియు రోజువారీ కార్యకలాపాలకు కూడా ఆటంకం కలుగుతుంది. ఇది దీర్ఘకాలంలో సమస్యగా మారినప్పటికీ, వ్యాయామం మరియు ఆరోగ్యకరమైన ఆహారంతో కూడా దీనిని నిర్వహించవచ్చు.

Latest Posts

Don't Miss