Latest Posts

లోషన్, స్ప్రే, పౌడర్, క్రీమ్.. ఏ సన్‌స్క్రీన్ మీకు మంచిది?

Sunscreen Lotion Vs Spray Vs Powder: Which one is good in telugu
సన్‌స్క్రీన్ కేవలం ఎండ ఎక్కువగా ఉన్నప్పుడు, వేసవి కాలంలో మాత్రమే వాడాలని కొంత మంది అనుకుంటారు. కానీ, అది నిజం కాదు. ఏడాది పొడవునా సన్‌స్క్రీన్ వాడాల్సిందే. చర్మ సంరక్షణ కోసం సన్‌స్క్రీన్ వాడాలని డెర్మటాలజిస్టులు సూచిస్తుంటారు.

సన్‌స్క్రీన్ వాడకపోవడం వల్ల UV-సంబంధిత చర్మ క్యాన్సర్‌లు మరియు అకాల చర్మం ముడతలు పడే ప్రమాదం ఉంది. దానిని మీ ముఖం మీద మాత్రమే వాడితే సరిపోదు. చర్మ క్యాన్సర్ అభివృద్ధి చెందే సాధారణ ప్రాంతాలైన తల చర్మం, పెదవులు, చెవులు, మెడ మరియు చేతులు వంటి UV ఎక్స్‌పోజర్‌ను పొందే తరచుగా పట్టించుకోని ప్రాంతాలపై కూడా శ్రద్ధ వహించాలి.

శుభవార్త ఏమిటంటే, లోషన్‌లు, స్ప్రేలు, స్టిక్‌లు, పౌడర్‌లు, జెల్ మరియు మేకప్-SPF హైబ్రిడ్‌లతో సహా వివిధ సన్‌స్క్రీన్ ఫార్ములేషన్‌లు మార్కెట్‌లో ఉన్నాయి. మీరు ఏ రకమైన సన్‌స్క్రీన్ ను ఎంచుకున్నా.. కనీసం 30 SPFతో నీటి-నిరోధక ఎంపికను ఎంచుకోవాలని డెర్మటాలజిస్టులు సూచిస్తున్నారు.

మార్కెట్లో చాలా రకాల సన్‌స్క్రీన్ అందుబాటులో ఉన్నాయి. అయితే మీకు, మీ చర్మానికి ఏ రకమైన సన్‌స్క్రీన్ ఉత్తమమో తెలుసుకోవడం ఎలా? అయితే ఇది చదవండి.

మీరు సన్‌స్క్రీన్ గురించి ఆలోచించినప్పుడు, తెల్లటి క్రీమ్ లేదా లోషన్ గుర్తుకు రావచ్చు. కానీ ఈ సన్‌స్క్రీన్ లు చాలా అప్‌గ్రేడ్ అయ్యాయి. ఇప్పుడు ముఖం మరియు శరీరానికి సంబంధించి టాప్-రేటెడ్ ఆప్షన్‌లు పుష్కలంగా ఉన్నాయి. వాటిలో చాలా తేలికైనవి, అన్ని స్కిన్ టోన్‌లకు మంచివి మరియు ప్రతి బడ్జెట్‌కు తగినవి ఉన్నాయి.

క్రీమ్ మరియు లోషన్ సన్‌స్క్రీన్‌లు అంటే ఏమిటి?

అవి నూనె మరియు నీటి ఎమల్షన్‌లు. ఎమల్షన్‌లు సులభంగా వ్యాప్తి చెందగలవు. దీని వల్ల క్రీములు, లోషన్లు చర్మంపై పూర్తిగా వ్యాపిస్తాయి. దీని వలన మీరు అప్లికేషన్ సమయంలో స్పాట్‌లను కోల్పోయే అవకాశం తక్కువ.

క్రీములు మరియు లోషన్ల యొక్క ప్రతికూలతలు?

అవి స్కాల్ప్‌పై ఉపయోగించడం చాలా సవాలుగా ఉంటాయి. మేకప్ ధరించేవారు వాటిని మళ్లీ అప్లై చేయడం కష్టంగా ఉంటుంది. కొన్ని ఫార్ములాలు ముఖంపై ఉపయోగించినప్పుడు రంధ్రాలు మూసుకుపోతాయి. వీటిని వాడే ముందు బాటిల్‌పై “నాన్‌కామెడోజెనిక్” అనే పదాన్ని చూసుకోండి.

లోషన్‌లు మరియు క్రీమ్‌లకు స్ప్రే చేయగలికే సన్‌స్క్రీన్ లు ప్రత్యామ్నాయం. ఏరోసోల్‌లు, కంటిన్యూస్ స్ప్రే నాన్‌ఎరోసోల్స్ మరియు పంప్ టాప్‌లు, ముఖం మరియు శరీరానికి సంబంధించిన ఎంపికలు ఉన్నాయి.

చాలా మంది సన్‌స్క్రీన్ స్ప్రేలను అలా కొట్టేస్తే సరిపోతుందని అనుకుంటారు. కానీ, క్రీములు, లోషన్ల వలె స్ప్రే కొట్టిన తర్వాత కూడా రుద్దడం మాత్రం మర్చిపోకూడదు. ఇంట్లో ఉన్న సమయంలో స్ప్రే ఉపయోగించడం వల్ల చాలా లాభాలు ఉన్నాయి. అదే ఆరుబయట స్ప్రే ఉపయోగించడం వల్ల బయట వీచే గాలుల వల్ల స్ప్రే వృథా అవుతుంది.

ఏరోసోల్ స్ప్రే సన్‌స్క్రీన్‌లు సున్నితమైన చర్మాన్ని చికాకు పెట్టగల పదార్థాలను (ఇథైల్ క్లోరైడ్, ప్రొపెల్లెంట్‌లు మరియు డై- మరియు ట్రై-క్లోరోఫ్లోరోమీథేన్ వంటివి) కలిగి ఉండవచ్చు. అలాగే, సన్‌స్క్రీన్ స్ప్రే చేసే సమయంలోనే నేరుగా చర్మంపై కాకుండా.. ముందుకు చేతులతో స్ప్రే చేసుకుని తర్వాత చర్మంపై రుద్దుకోవాలని డెర్మటాలజిస్టులు చెబుతున్నారు.

మల్టీపర్పస్ సన్‌స్క్రీన్ స్టిక్‌లు ముఖం మరియు పెదవుల కోసం ప్రత్యేకంగా రూపొందించనవి. ఈ మధ్యకాలంలో సన్‌స్క్రీన్ స్టిక్స్ చాలా మెరుగుపడ్డాయి. సన్‌స్క్రీన్ స్టిక్‌లలో సాధారణంగా నూనె ఉంటుంది. నీరు ఉండదు మరియు అధిక మైనపు కంటెంట్ వాటిని ఘనమైన ఆకృతిని ఇస్తుంది.

కంటి కింద ఉన్న ప్రాంతాన్ని రక్షించడానికి అవి తరచుగా ఉపయోగించబడతాయి. కానీ అవి మీ ముఖం అంతటా ఉపయోగించడానికి అనుకూలంగా ఉంటాయి. గుర్తుంచుకోవలసిన ఒక ముఖ్యమైన విషయం ఏమిటంటే స్టిక్ ఫార్ములేషన్‌ల విషయానికి వస్తే తక్కువగా అప్లై చేయడం సులభం. మీరు కవర్ చేస్తున్న ప్రాంతంపై సన్‌స్క్రీన్ స్టిక్‌ను నాలుగు సార్లు ముందుకు వెనుకకు రాయాలి. ఆ తర్వాత సన్‌స్క్రీన్‌ను రుద్దాలి.

ఒక్క చోట మాత్రమే రాస్తే సరిపోతుంది అనుకున్న సమయంలో స్టిక్స్ చక్కగా పని చేస్తాయి.

పౌడర్ సన్‌స్క్రీన్‌లు పోర్టబుల్, సన్‌స్క్రీన్‌ని ముఖం మరియు నెత్తిమీద మళ్లీ అప్లై చేయడానికి అనుకూలమైన ఎంపిక. వాటి ఫార్ములాల్లో మినరల్ సన్‌స్క్రీన్‌లు టైటానియం డయాక్సైడ్ మరియు జింక్ ఆక్సైడ్ పొడి రూపంలో ఉంటాయి. ప్రతి రెండు గంటలకు శ్రద్ధగా మళ్లీ అప్లై చేసుకునే సున్నితమైన చర్మం మరియు మేకప్ ధరించిన వారికి ఇది స్మార్ట్ రీఅప్లికేషన్ ఎంపికగా చేస్తుంది. వాటిలో చాలా వరకు షైన్‌ని తగ్గించే మేకప్ సెట్టింగ్ పౌడర్‌లను రెట్టింపు చేస్తాయి.

పౌడర్ సన్‌స్క్రీన్ అనేది ముఖం మరియు స్కాల్ప్‌కి మళ్లీ అప్లై చేయడం కోసం చక్కగా ఉంటుంది.

మేకప్-సన్‌స్క్రీన్ హైబ్రిడ్‌లు చాలా మంది ఎంపికగా నిలుస్తున్నాయి. లేతరంగు మాయిశ్చరైజర్, ఫౌండేషన్, ప్రైమర్ మరియు బ్యూటీ బామ్ మరియు కలర్ కరెక్టింగ్ క్రీమ్‌లు ఉన్నాయి. అందాన్ని ఇష్టపడేవారికి ఇది మంచి ఎంపిక. కానీ అవి పౌడర్‌లు మరియు స్ప్రేల మాదిరిగానే ఉంటాయి కాబట్టి మీరు తగిన మొత్తాన్ని వర్తింపజేస్తున్నారని నిర్ధారించుకోవడం ముఖ్యం.

మీ జీవనశైలి ఎలా ఉంటుందన్న దానిపై సన్‌స్క్రీన్ ను ఎంచుకోవాలని అంటారు డెర్మాటాలజిస్టులు. లోషన్, క్రీము, స్టిక్స్.. ఏవైనా, సన్ ప్రొటెక్షన్ ఫ్యాక్టర్ ఎక్కువగా ఉండేలా చూసుకోవాలని చెబుతుంటారు.

Latest Posts

Don't Miss