Latest Posts

పూవార్ తీర‌పు అందాల‌కు ఫిదా అవ్వాల్సిందే!

పూవార్ తీర‌పు అందాల‌కు ఫిదా అవ్వాల్సిందే!

పూవార్ తీర‌పు అందాల‌కు ఫిదా అవ్వాల్సిందే!

మ‌న‌దేశంలోని ప్ర‌తి అణువూ అందం ఉన్నప్పటికీ, కేరళ విషయంలో ఆ అందం రెట్టింపనే చెప్పాలి. ఇది దేవుని సొంత భూమి అని పిలువబడిందంటే దాని అందాన్ని అంచనా వేయవచ్చు. అందుకు చిరునామా తిరువనంతపురం. ఇది కేరళ రాజధాని. దీని చుట్టుపక్కల చూడాల్సిన ప్ర‌కృతి అందాలు చాలానే ఉన్నాయి. అందులో ముఖ్య‌మైన‌ది పూవార్. మీరు భూమిపై స్వర్గాన్ని సందర్శించాలనుకుంటే, తప్పనిసరిగా పూవార్‌లో అడుగుపెట్టాల్సిందే. పూవార్‌లో చూడవలసిన కొన్ని ఉత్తమ ప్రదేశాల గురించి తెలుసుకుందాం.

పూవార్ తిరువనంతపురం నుండి 27 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉన్న ఒక చిన్న పట్టణం. దీనిని మ‌త్స్య‌కార‌ గ్రామం అని కూడా అంటారు. ఇక్కడ పడవల‌ను అద్దెకు తీసుకుని బ్యాక్ వాటర్స్‌తోపాటు మడ అడవుల అద్భుత దృశ్యాన్ని చూసే అవకాశం లభిస్తుంది. ప‌ర్యాట‌కులు విడిది చేసేందుకు నగరంలో కొన్ని అందమైన రిసార్ట్‌లు, హోటళ్లు ఉన్నాయి. కుటుంబ స‌మేతంగా ఇక్కడ బస చేయడంలో ఎలాంటి ఇబ్బంది ఉండదు.

  pic01-19-1492573155-166101962.jpg -Properties    

పూవార్ బీచ్..

ఇక్క‌డి అల‌ల తీరంలో బంగారు వ‌ర్ణ‌పు ఇసుక సంద‌ర్శ‌కుల‌ను ఎంత‌గానో ఆక‌ర్షిస్తుంది. ఈ పూవార్ బీచ్ మీకు అద్భుతమైన వీక్షణను అందిస్తుంది. ఈ అంద‌మైన తీర‌ప్రాంతం నెయ్యర్ నది, అరేబియా సముద్రం మధ్య ఉంది. తీరం మాటున ఎగ‌సిప‌డే అల‌లకు చుట్టూ అల్లుకున్న కొబ్బరి చెట్లు ఈ ప్రదేశానికి మ‌రింత అందాన్ని ఇనుమడింపజేస్తాయి. ఇక్కడ చేపలు పట్టడం ప్రధాన వ్యాపారం కాబట్టి, పూవార్ బీచ్‌లో వాట‌ర్ స్పోర్ట్స్‌ ఆస్వాదించే అవకాశం లభించదు. కానీ ఈ బీచ్ ప్ర‌శాంత‌మైన‌ విశ్రాంతి క్షణాలను గడపడానికి అనువైన‌ వాతావరణాన్ని అందిస్తుంది. pic03-19-14925731701-1661017972.jpg -Properties

తిర్పరప్పు జలపాతాన్ని..

కన్యాకుమారి నుండి 55 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉన్న తిర్పరప్పు జలపాతం ఉత్కంఠభరితమైన దృశ్యాల‌ను ప‌ర్యాట‌కుల‌కు అందిస్తుంది. ఈ జలపాతం మానవ నిర్మితమైనది. యాభై అడుగుల ఎత్తు నుండి జాలువారే ఇక్క‌డి జ‌ల‌పాతపు అందాల‌ను ఆస్వాదించేందుకు సుదూర ప్రాంతాల నుంచి సంద‌ర్శ‌కులు వ‌స్తూ ఉంటారు. దిగువన ఒక విచిత్రమైన కొలనులోకి జ‌ల‌పాత‌పు నీరు చేరుతుంది. ఇది పిల్లల కోసం ప్రత్యేకంగా ఏర్పాటు చేయ‌బ‌డింది. అందుకే కుటుంబ‌స‌మేతంగా విహ‌రించేందుకు ఇది అనువైన ప్ర‌దేశం. ఇక్క‌డి ప్రవేశ ద్వారం వద్ద ఒక చిన్న ఆలయం ఉంటుంది. ఇది శివునికి అంకితం చేయబడిందిగా ప్ర‌సిద్ధి చెందింది. స్థానికులు ఈ ఆల‌యాన్ని ఎంతో భ‌క్తిశ్ర‌ద్ధ‌ల‌తో కొలుస్తారు. photo-91-151919-31-1661017980.jpg -Properties

ఫిషింగ్ విలేజ్

మీరు కేరళను, కేరళ ప్రజల జీవనశైలిని నిశితంగా పరిశీలించాలనుకుంటే మాత్రం తప్పనిసరిగా ఫిషింగ్ విలేజ్‌ని సందర్శించాలి. దీనినే వింజింజం అంటారు. ఇది తిరువనంతపురం సిటీ సెంటర్ నుండి కేవలం 17 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉంటుంది. ఈ గ్రామంలోని ప్రజలు సంప్రదాయ పద్ధతిలో చేపలు పట్టి జీవనం సాగిస్తున్నారు. వారి జీవనోపాధి పూర్తిగా నది మరియు సముద్రం మీద ఆధారపడి ఉంది. ఇక్క‌డి రాజకీయ మరియు ఆర్థిక ప్రాముఖ్యత వ‌ల్ల ఈ ప్రాంతం ప్ర‌సిద్ధి పొందింది. photo-91-151932-11-1661017989.jpg -Properties వింజింజం చాలా ప్రసిద్ధ పర్యాటక ఆకర్షణతోపాటు దక్షిణాదికి సంద‌ర్శ‌కుల‌కు ఇష్టమైన ప్రదేశాలలో ఒకటి. ఇక్క‌డి తీర ప్రాంతాలు కూడా ఎంతో ఆహ్లాదాన్ని, మంచి అనుభూతిని కలిగిస్తాయి. ఆకట్టుకునే బీచ్‌లు కాకుండా, రాక్ కట్ గుహ వింజింజం యొక్క మరొక ప్రసిద్ధ ఆకర్షణ. ఇది వినంధర దక్షిణామూర్తికి అంకితం చేయబడిన ఆలయం. 18వ శతాబ్దానికి చెందిన ఈ ఆలయంలో శివుడు, పార్వతి దేవిల అందమైన శిల్పాలు ఉన్నాయి. స్థానిక ప్రజలకు అపారమైన మతపరమైన ప్రాముఖ్యతను అందిస్తుంది.

Latest Posts

Don't Miss