Latest Posts

ఇక్క‌డి జలపాతాలు బీహార్ రాష్ట్రానికే అందాన్ని ఇస్తాయి

మీరు బీహార్‌లోని ప్రకృతి అందాలను ఆస్వాదించాలనుకుంటే, అక్కడ ఈ జలపాతాలను తప్పక చూడాలి. బీహార్ ప్రకృతి అందాలకు, పచ్చదనానికి ప్రసిద్ధి చెందిన రాష్ట్రం. జలపాతాల నుండి వన్యప్రాణుల అభయారణ్యాల వరకు ఇక్కడ చూడవలసినవి చాలా ఉన్నాయి. బీహార్‌లో ఒకటి రెండు కాదు, చాలా జలపాతాలు ఉన్నాయి. మీరు బీహార్ వెళుతున్నట్లయితే, ఈ జలపాతాలను చూడకుండా మీ ప్రయాణం పూర్తి కాదు.

బీహార్‌లోని కకోలాట్ జలపాతం నుండి కర్కట్ జలపాతం వరకు, ప్రకృతి యొక్క ఉత్కంఠభరితమైన దృశ్యాలను అందించే అనేక జలపాతాలు ఉన్నాయి. అల్లంత ఎత్తు నుండి జాలువారే నీటి ప్రవాహం ప‌ర్యాట‌కుల‌ను మంత్రముగ్దులను చేస్తుంది. ఉదాహరణకు బోటింగ్, స్విమ్మింగ్ మరియు ఫిషింగ్ వంటి కొన్ని ఉత్తమ వాట‌ర్ స్పోర్ట్స్‌ కార్యకలాపాలలో మునిగిపోవాలనుకుంటే, మీరు తప్పక కర్కట్ జలపాతాన్ని సందర్శించాలి. కాబట్టి ఈ కథనంలో బీహార్‌లో ఉన్న కొన్ని జలపాతాల గురించి తెలియజేస్తున్నాం.

     కాకోలట్ జలపాతం

కాకోలట్ జలపాతం

కాకోలాట్ జలపాతం నవాడా జిల్లా నుండి 33 కిలోమీట‌ర్ల‌ దూరంలో బీహార్ మరియు జార్ఖండ్ సరిహద్దులో ఉంది. ఈ జలపాతం కాకోలాట్ కొండల నుండి ఉద్భవించింది. చుట్టూ పచ్చటి అటవీ ప్రాంతం ఉండటం వల్ల ఇక్కడి సుంద‌ర‌ దృశ్యం ఆకట్టుకుంటుంది. సంక్రాంతి లేదా బైశాఖి సందర్భంగా ఇక్కడ మూడు రోజుల జాతర జరుగుతుంది. జలపాతం బేస్ వద్ద లోతైన సహజ నీటి రిజర్వాయర్ ఆహ్లాద‌క‌ర‌మైన వాతావ‌ర‌ణాన్ని చేరువ‌చేస్తుంది. ఇది 150 మరియు 160 అడుగుల ఎత్తు నుండి జాలువారే బీహార్‌లోని ఉత్తమ జలపాతాలలో ఒకటి. కర్కట్ జలపాతం

కర్కట్ జలపాతం

ఇది చాలా అందమైన జలపాతం. ఇది కైమూర్ కొండలకు సమీపంలో ఉంది. మీరు మీ స్నేహితులు మరియు కుటుంబ సభ్యులతో కలిసి పిక్నిక్ ఆనందించాలనుకుంటే కర్కట్ మంచి ప్రదేశం. ఈ జ‌ల‌పాతానికి దేశ విదేశీ ప‌ర్యాట‌కులు వ‌స్తూ ఉంటారు. ప్రముఖ బ్రిటిష్ అధికారి హెన్రీ రామ్‌సే ఒకసారి కర్కట్ జలపాతాన్ని అత్యంత సుందరమైన జలపాతాలలో ఒకటిగా పేర్కొన్నాడు. ఈ ప్ర‌దేశాన్ని సంద‌ర్శించాలి అనుకునేవారు బోటింగ్, స్విమ్మింగ్ మరియు ఫిషింగ్ వంటి కొన్ని నీటి ఆధారిత కార్యకలాపాలలో పాల్గొన‌వ‌చ్చు. బీహార్ ప్రభుత్వం దీనిని ఎకో-టూరిజం స్పాట్‌గా మరియు మొసళ్ల సంరక్షణ రిజర్వ్‌గా అభివృద్ధి చేయాలని యోచిస్తోంది. తెల్హార్ జలపాతం

తెల్హార్ జలపాతం

దుర్గావతి నది మూలానికి దగ్గరగా ఉండి, దిగువన ఉన్న తెల్హార్ కుండ్ సరస్సు వద్ద తెల్హార్ జలపాతం


ముగుస్తుంది. ఈ జలపాతం ప్రసిద్ధ పిక్నిక్ స్పాట్‌లలో ఒకటి. అలాగే, సమీపంలోని హాట్ స్ప్రింగ్ కూడా ఉంది. ఇది మంచి సంద‌ర్శ‌నా ప్రాంతంగా గుర్తింపు పొందింది. ఈ జలపాతం కైమూర్ వన్యప్రాణుల అభయారణ్యంలో భాగం. ఇక్కడ స్నానం చేయడం లేదా ఈత కొట్టడం అనుమతించబడదు.

కాశిష్ జలపాతం   

కాశిష్ జలపాతం

కాశిష్ జలపాతం బీహార్‌లోని రోహ్తాస్ జిల్లా అంజోర్ గ్రామంలో ఉంది. ఇది పాట్నా నుండి 175 కిలోమీట‌ర్ల దూరంలో ఉంది. ఈ జలపాతం ఎత్తు దాదాపు 800 అడుగులు. ఈ పర్వతం నుండి నాలుగు జలపాతాలు, మూడు దిశలలో వస్తాయి. ఈ జలపాతంలో స్నానం చేయడం ఆరోగ్యానికి ఎంతో మేలు చేస్తుంద‌ని చాలామంది న‌మ్ముతారు.

మంజర్ కుండ్ జలపాతం

మంజర్ కుండ్ జలపాతం

బీహార్‌లోని రోహ్తాస్ జిల్లాలో డెహ్రీ-ఆన్-సోన్ మరియు ససారం మధ్య ఉంది. కొలనులోని నీరు సహజ ఖనిజాలతో కూడి ఉంటుందని నమ్ముతారు, ఇది ఆహారాన్ని జీర్ణం చేయడంలో సహాయపడుతుంది. శ్రావ‌ణ‌మాసంలో ఈ జలపాతం కొత్త అందాల‌ను సంత‌రించుకుంటుంది. ప్రతి సంవత్సరం రక్షా బంధన్ తర్వాత మొదటి ఆదివారం సాంప్రదాయ ఫెయిర్ నిర్వహిస్తారు. ఇందులో స్థానికులతోపాటు సుదూర ప్రాంతాల‌నుంచి వ‌చ్చే పర్యాటకులు పాల్గొంటారు.

Latest Posts

Don't Miss