Latest Posts

ఇక్క‌డి ఆల‌యాల్లో మాంసాహార‌మే మ‌హాప్ర‌సాదంగా ఆర‌గిస్తారట‌!

భారతదేశం వైవిధ్యాల దేశం. జీవన, భౌగోళిక నిర్మాణం లేదా ఆహారపు అలవాట్లకు సంబంధించి ప్ర‌తిచోటా ఇక్కడ వైవిధ్యం కనిపిస్తుంది. అలా దేశంలోని ప్రతి కొన్ని కిలోమీటర్లకు సంస్కృతి మారుతూ ఉంటుంది. ప్రతి ప్రదేశం దాని సొంత నమ్మకాలను కలిగి ఉంటుంది. సాధారణంగా ప్రజలు ఆలయాల‌ను ఎంతో పవిత్ర స్థలంగా భావిస్తారు, అందుకే మాంసాహారం, ఉల్లి, వెల్లుల్లిని తిన్న తర్వాత అక్కడికి రావడం నిషేధించబడింది. కానీ భారతదేశంలోని ప్రతి దేవాలయంలో ఇదే సాంప్ర‌దాయం కొన‌సాగ‌డం లేదు.

కొన్ని దేవాలయాలలో మాంసాహార ప్రసాదాలు అందుబాటులో ఉన్నాయి. భారతదేశంలోని వివిధ ప్రాంతాల్లో ఇటువంటి అనేక దేవాలయాలు ఉన్నాయి. ఇక్కడ మాంసాహార ఆహారాన్ని భగవంతునికి సమర్పించి, దానిని ప్రసాదంగా పంపిణీ చేస్తారు. కొన్ని దేవాలయాలలో, ప్రజలు బలి సంప్రదాయాన్ని అనుసరిస్తారు. వారి దేవతను ప్రసన్నం చేసుకోవడానికి మాంసాహారాన్ని ప్ర‌సాదంగా అందిస్తారు.

గుడిలో మాంసాహారాన్ని ప్రసాదంగా పొందడం కాస్త వింతగా అనిపించినా ఇది వాస్తవం. కాబట్టి ఈ రోజు భారతదేశంలోని అటువంటి దేవాలయాల గురించి తెలుసుకునే ప్ర‌య‌త్నం చేద్దాం. ఇక్కడ మాంసాహారాన్ని ప్రసాదం రూపంలో పంపిణీ చేస్తారు.

     విమల దేవాలయం, ఒడిశా

విమల దేవాలయం, ఒడిశా

విమల ఆలయం ఒడిశాలోని పూరిలో ఉంది. జగన్నాథ ఆలయ సముదాయంలోని పవిత్ర చెరువు రోహిణి కుండ్ పక్కన, పూరీలో ఉన్న ప్రసిద్ధ దేవాలయం. ఈ ఆల‌యం విమల జగన్నాథుని తాంత్రిక భార్య మరియు ఆలయ సముదాయ సంరక్షకురాలిగా పరిగణించబడుతుంది. అందుకే జగన్నాథ దేవాలయం కంటే కూడా దీని ప్రాముఖ్యత ఎక్కువ. అయితే, మొదటిసారి విమలాదేవికి నైవేద్యంగా సమర్పించినంత మాత్రాన జగన్నాథునికి మహాప్రసాదం రూపంలో ప్రసాదం ఇచ్చిన‌ట్లు కాద‌ని గుర్తించాలి. ఈ ఆలయంలో అమ్మవారికి ప్రత్యేక రోజుల్లో మాంసం, చేపలు సమర్పించే సంప్రదాయం నిరంతరం కొనసాగుతోంది. మునియాండి స్వామి దేవాలయం, తమిళనాడు

మునియాండి స్వామి దేవాలయం, తమిళనాడు

మునియాడి స్వామి దేవాలయం తమిళనాడులోని మధురైలోని వడక్కంపట్టి అనే చిన్న గ్రామంలో ఉంది. ఈ ఆలయం మునియడి అంటే మునీశ్వరుడికి అంకితం చేయబడింది. ఆయనను శివుని అవతారంగా భావిస్తారు. ఈ ఆలయంలో లార్డ్ మునియాడి గౌరవార్థం మూడు రోజుల వార్షిక పండుగను నిర్వహిస్తారు. దీనిలో చికెన్, మటన్ బిర్యానీ ప్రసాదంగా వడ్డిస్తారు. అంతేకాదు, ప్రజలు అల్పాహారం కోసం ఈ బిర్యానీ తినడానికి ఆలయానికి వస్తారు. ఇది ఎన్నో ఏళ్లుగా ఇక్క‌డ సంప్ర‌దాయంగా వ‌స్తోన్న ఆచారం. తారకుల్‌హా దేవి ఆలయం, ఉత్తరప్రదేశ్

తారకుల్‌హా దేవి ఆలయం, ఉత్తరప్రదేశ్

తారకుల్‌హా దేవి ఆలయం ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని గోరఖ్‌పూర్‌లో ఉంది. నిత్యం భక్తులతో రద్దీగా ఉండే ఈ ఆలయంలో ప్రతి సంవత్సరం ఖిచిడీ మేళా నిర్వహిస్తారు. ఇక్కడికి వచ్చిన ప్రతి భక్తుని కోరికలు నెరవేరుతాయని నమ్మకం. ముఖ్యంగా, చైత్ర నవరాత్రుల సమయంలో ఈ ఆలయాన్ని సందర్శించడానికి దేశం నలుమూలల నుండి ప్రజలు వస్తుంటారు. ఈ ప్రత్యేక సమయంలో, వారు దేవతకు మేకల‌ను సమర్పిస్తే కోరికలు నెరవేరుతాయని అక్క‌డి భ‌క్తుల న‌మ్మ‌కం. ఆ తర్వాత మాంసాన్ని వంట మనుషులు మట్టి కుండల్లో వండి భక్తులకు ప్రసాదంగా పంపిణీ చేస్తారు. కాళీఘాట్ ఆలయం, పశ్చిమ బెంగాల్

కాళీఘాట్ ఆలయం, పశ్చిమ బెంగాల్

కాళీఘాట్ కాళీ దేవాలయం భారతదేశంలోని పశ్చిమ బెంగాల్‌లోని కోల్‌కతాలో ఉంది. ఇది కాళీ దేవికి అంకితం చేయబడింది. ఇది ఒక ముఖ్యమైన హిందూ దేవాలయం. మొత్తం 51 శక్తిపీఠాలలో ఒకటిగా ప‌రిగ‌ణించ‌బ‌డుతోంది. సతీదేవి కాలి బొటనవేలును ఇక్కడ పడిందని పురాణాలు చెబుతున్నాయి. ఇది దాదాపు 200 సంవత్సరాల నాటి పురాతన దేవాలయం. ఆలయంలో, కాళీ దేవిని శివుని ఛాతీపై ఉంచుతారు. శివుని మెడలో నర్ముండో మాల ఉంటుంది. ఈ ఆలయంలో జంతుబలి చేస్తారు. ఒక సంవత్సరంలో దాదాపు 499 మేకలను అమ్మవారికి బ‌లిస్తార‌ని అక్క‌డి భ‌క్తులు చెబుతుంటారు.

Latest Posts

Don't Miss