భారతదేశాన్ని తెలుసుకోవడం కోసం సుమిత్ వేల కిలోమీటర్లు ప్రయాణించాడు

భారతదేశాన్ని తెలుసుకోవడం కోసం సుమిత్ వేల కిలోమీటర్లు ప్రయాణించాడు.
సుమిత్ తన చివరి జీతం నుండి 12,000 రూపాయలతో గత మార్చిలో తన భారత పర్యటనను ప్రారంభించాడు.

సుమిత్ ఇప్పటికే వేల కిలోమీటర్లు నడుచుకుంటూ, లిఫ్ట్‌లు అడుగుతూ ప్రయాణించాడు. మాతృభూమి గురించి మరింత స్పష్టంగా తెలుసుకోవడానికే సుమిత్ చేస్తున్న ఈ ప్రయాణం. ప్రయాణంలో విశాఖపట్నం సింహాచలం చేరుకున్న సుమిత్‌ను ఇక్కడ స్థానికులు ప్రేమగా మారారు. 26 ఏళ్ల సుమిత్ గంగూలీ కోల్‌కతాలోని బెహలాకు చెందినవాడు. భారతదేశం గురించి తను వ్రాసే పుస్తకం కోసం, సుమిత్ దేశంలోని వివిధ ప్రాంతాల సంస్కృతులు, విద్య, పని, ప్రజలు మరియు మనుగడను దగ్గరగా చూడటానికి కాలినడకన, బైక్‌లు మరియు లారీలలో ప్రయాణిస్తూనే ఉన్నాడు. సుమిత్ ఢిల్లీ మెట్రో స్టేషన్ సమీపంలోని ఓ హోటల్‌లో ఆపరేషన్స్ మేనేజర్‌గా పనిచేస్తున్నాడు. సుమిత్ తన చివరి జీతం నుండి 12,000 రూపాయలతో గత మార్చిలో తన భారత పర్యటనను ప్రారంభించాడు. సుమిత్ ఇప్పటికే హరిద్వార్, ఆ తర్వాత డెహ్రాడూన్, సిమ్లా, మనాలి, లడఖ్, కార్గిల్, కాశ్మీర్, జమ్మూ, అమృత్‌సర్, పంజాబ్, చండీగఢ్, జైపూర్, ఉదయ్‌పూర్, ముంబై, పుణె, గోవా, కర్ణాటక తమిళనాడుల బెంగళూరుకు వెళ్లారు. అమృత్‌సర్‌ గోల్డెన్‌ టెంపుల్‌లో 12,000 రూపాయలు, మొబైల్‌ చోరీకి గురైంది. తర్వాత వీధుల్లో పాడుతూ వచ్చిన డబ్బుతో సెకండ్ హ్యాండ్ మొబైల్ కొనుక్కుని ప్రయాణం కొనసాగించాడు. కొన్ని చోట్ల సామాన్యులు భోజనం పెట్టారు. కొన్ని చోట్ల పోలీసులు, మరికొన్ని చోట్ల సైనికులు భోజనం వడ్డించారని సుమిత్ చెప్పారు. చేతిలో డబ్బులు లేకపోవడంతో పెట్రోల్‌ బంకులు, మార్కెట్‌ స్టాళ్లలో నిద్రపోతున్నారు. విశాఖపట్నం చేరుకున్న తర్వాత సుమిత్ చెన్నై, వెళ్లనున్నారు. అక్కడి నుంచి తన స్వస్థలమైన కలకత్తాకు. ఇంటికి వచ్చిన తర్వాత స్టార్టప్ ప్రారంభించండి. చాలా మందికి ఉపాధి కల్పించాలి. సుమిత్ దేశంలోని వివిధ ప్రాంతాలలోని విద్యా, ఉపాధి రంగాలను వివరిస్తూ, తన ప్రయాణ ప్రాంగణాల నుండి వాటిని వివరించే పుస్తకాన్ని కూడా తీసుకురావాలనుకుంటున్నారు. సుమిత్ గంగూలీకి ఏఆర్ రెహమాన్, సుందర్ పిచా మరియు ఎలోన్ మస్క్ అంటే ఇష్టం.